Hạng B2
12/7/22
156
221
43
35
Theo mình xe điện an toàn. Nhưng hệ thống sạc điện tại nhà lại ko an toàn.
Vì dây dẫn, ổ cắm.... nhiều khi ko dc thiết kế cho sạc dòng cao ở xe điện -> nên khi mà có nhiều xe cùng sạc -> dễ gây ra chập cháy.

Hạng D
24/4/17
1.978
1.611
138
34
Môt bai bao xam.... xe đ v cháy giờ đưa lên tt tào lao để lliem

Hạng D
2/5/16
1.976
1.912
143
Gía mà cái xe tay ga ở chung cư bị cháy nó biết nói thì ngon nhỉ? Nó sẽ hỏi tôi ko chạy thì điện ở đâu ra nó chập? hay do mấy ông tý cắn dây điện ?
Vụ cháy chung cứ Carina do xe xăng Attila gây ra đấy anh. Nếu không tin anh có thể search trên mạng, có camera ghi lại diễn biến vụ cháy.

Hạng B2
22/11/20
466
11.934
93
Nếu độ xe là lỗi khách hàng vậy sao phải giấu. Tất cả các báo đều xóa hình cháy có logo VF
Ko phải ai cũng biết pin độ hay không
Chưa kể pin độ dung lượng hơn pin zin ko nhiều, có khi cái hộp i chang, mà vụ cò con vầy CA cũng đâu có công bố nguyên nhân, vậy 1 cơ số người sẽ ko mua VF

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Pin trên xe hơi điện không có chữa cháy bằng phương pháp thông thường được.
Phải dùng hoá chất chữa cháy đặc biệt, nhiệm vụ chính là hạ nhiệt độ xung quanh pin xuống thật thấp.

Hi vọng công nghệ phát triển, sau này mỗi xe điện sẽ có kèm bộ giảm nhiệt khẩn cấp gắn chung với pin, khi có sự cố quá nhiệt sắp dẫn đến cháy, thì bộ này sẽ kích hoạt tự động xả hoá chất làm lạnh pin cực nhanh chẳng hạn.

Hạng D
17/11/14
1.156
1.118
113
42
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ko phải ai cũng biết pin độ hay không
Chưa kể pin độ dung lượng hơn pin zin ko nhiều, có khi cái hộp i chang, mà vụ cò con vầy CA cũng đâu có công bố nguyên nhân, vậy 1 cơ số người sẽ ko mua VF
CA không công bố thì mình tác động cho công bố, bịt miệng báo chí khác nào tự tố cáo xe mình không an toàn

Hạng B2
22/11/20
466
11.934
93
chốt lại cứ xe điện cháy là xe nước lạ...o phải xe vin nhen các a...còn xe vin có cháy là do bị độ....
Chắc cũng có ngày xe vin zin cháy thôi anh, dây điện đồ nó cũng phải lão hoá chạm chập chứ, sớm sớm cho vừa lòng mấy anh anti hen