Hạng B2
30/7/07
104
2
0
www.otosaigon.com
Hôm rồi đi qua cầu Chương Dương về nhà mới biết xe dính sơn cầu do tụi công nhân sơn chống rỉ cầu rơi rớt xuống. Trông vợ yêu bẩn lấm tấm tức quá chỉ muốn đạp một phát cho sập cầu luôn! (sập rồi thì đi cầu Thanh trì). Tấy mãi bằng xi CANA mà không hết được vết sơn bám vào mà hình như mầu sơn chỗ đó lại bị bạc đi thì phải (xe màu đen). Có bác nào biết phương pháp tẩy thì chia sẽ kinh nghiệm với anh em đi. Trông vợ yêu như bị dính axit ấy. Đau quá!

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
RE: Xe dính sơn cầu Chương Dương!

Bác cứ bình tĩnh, đừng nên dùng xi CANa, trong xi ấy có hạt sạn siêu nhỏ dùng để mài nhẵn vết xước, hại sơn xe mới lắm. Bác có thể lấy A xê tôn, (thuốc tẩy móng chân của vợ cả í) tẩy xem sao. Nếu không thì bác cứ kệ nó, sơn ấy chất lượng kém, đi mưa nắng ko chịu nổi nhiệt đâu, sẽ dần dần tự bong ra, bác lấy khăn mềm lau là ổn.

Kinh nghiệm của em là thế, bác nào có chiêu hay hơn thì mau mau mách cho bác í.

Hạng B2
23/4/07
106
0
0

Trích đoạn: maranelo

Bác cứ bình tĩnh, đừng nên dùng xi CANa, trong xi ấy có hạt sạn siêu nhỏ dùng để mài nhẵn vết xước, hại sơn xe mới lắm. Bác có thể lấy A xê tôn, (thuốc tẩy móng chân của vợ cả í) tẩy xem sao. Nếu không thì bác cứ kệ nó, sơn ấy chất lượng kém, đi mưa nắng ko chịu nổi nhiệt đâu, sẽ dần dần tự bong ra, bác lấy khăn mềm lau là ổn.

Kinh nghiệm của em là thế, bác nào có chiêu hay hơn thì mau mau mách cho bác í.
xe em cũng dính nhưng ít thôi
bác qua Sonax đường Đặng thai mai tụi nó làm cho đẹp hơn chỗ ko bị dính sơn ý

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Thế thì lần sau các bác đi cầu thăng long hoặc cầu thanh trì cho đỡ dính sơn:D

Hạng B2
22/5/07
380
0
0

Vụ này em cũng đã bị rồi, nhưng chỉ bị chút ít. Nếu bị ít bác thử chích tí xăng xong rồi lau cho em nó xem.Nếu bị nhiều thì ra hàng cho bọn nó xử lí .Em bị tí sơn cùng màu xe nên cũng mặc kệ. mãi rồi nó hết. Các bác đi cầu Chương Dương bây giờ thì nên đi vào làn xe máy, ko bị đâu ạ. Chứ đi cầu Thăng Long thì xa quá