9/7/20
849
1.177
93
28
độc lạ cao tốc VN luôn, vẫy xe vi phạm trên cao tốc :))) lỡ chói không thấy đường nhầm chân ga thì...lại khổ dân :oops:
Tôi hỏi thật thế ko phải, nếu ca đứng chỗ đó ko phải là vẫy xe vi phạm, mà vẫy vì phía trước có cái hố sụt thì bác cũng kệ ca vẫy mà phi thẳng vào hố luôn đúng ko??

đi đường thì luôn phải tuân thủ giao thông, ca là bộ phận thi hành pháp luật, dù đúng dù sai họ yêu cầu mình dừng thì mình phải dừng. Đó là chức năng và nhiệm vụ của họ

còn sai ở đâu thì cứ việc phản ánh, phản đối... chứ ko phải phi xe thẳng vào họ

Hạng B2
9/7/09
232
224
43
Biên Hòa - Đồng Nai
hôm bữa e cũng bị nhặt mất 2tr ngay chỗ này; nhưng ngặt là vẫy vào thổi cồn ko có cồn thì 1 đồng chí khác tới bảo mình quá tốc độ trên 10km; xe mượn nên ko muốn phiền phức đành phải cắn rang chịu đau

Hạng D
16/8/12
1.973
1.560
113
Bến tre
bình thường...
không biết xe khác thế nào chứ con SA của em chạy cruise control 100, lâu lâu lên dốc còn có 95-96 trước khi kịp lấy lại 100. Còn xuống dốc nếu không thắng thì lên 120 là bình thường tuỳ dốc.

Khác con Mer cổ 2013 của em. Chỉ có limit, đạp ga cỡ nào cũng chỉ nhiêu đó ko quá số set được
Sao lạ vậy ta, Innova cross của em không bao giờ nó để vượt quá 3kmh so với số Set, Set 100 thì không bao giờ quá 103 (nhìn đồng hồ điện tử nha bác, không phải đồng hồ kim)

Hạng D
29/3/17
1.513
13.389
113
Sao lạ vậy ta, Innova cross của em không bao giờ nó để vượt quá 3kmh so với số Set, Set 100 thì không bao giờ quá 103 (nhìn đồng hồ điện tử nha bác, không phải đồng hồ kim)
A đã thử cc đổ dốc ct ra nha trang chưa? Cc 100 mà đổ dốc o rà thắng là lên vù lun….chỉ có set limit thì có đạp cũng o vượt….chỉ nghe tiếng máy nó rồ lên cảnh báo mình biết thui

Hạng D
16/8/12
1.973
1.560
113
Bến tre
A đã thử cc đổ dốc ct ra nha trang chưa? Cc 100 mà đổ dốc o rà thắng là lên vù lun….chỉ có set limit thì có đạp cũng o vượt….chỉ nghe tiếng máy nó rồ lên cảnh báo mình biết thui
Dạ có bác, em đã thử mọi loại dốc, xe khác em không dám nói, em chỉ nói xe em thôi. Cao tốc Nha trang em đi thường xuyên.

Hạng B2
19/10/20
231
316
63
28
Tôi hỏi thật thế ko phải, nếu ca đứng chỗ đó ko phải là vẫy xe vi phạm, mà vẫy vì phía trước có cái hố sụt thì bác cũng kệ ca vẫy mà phi thẳng vào hố luôn đúng ko??

đi đường thì luôn phải tuân thủ giao thông, ca là bộ phận thi hành pháp luật, dù đúng dù sai họ yêu cầu mình dừng thì mình phải dừng. Đó là chức năng và nhiệm vụ của họ

còn sai ở đâu thì cứ việc phản ánh, phản đối... chứ ko phải phi xe thẳng vào họ
bác có VẤN ĐỀ với việc đọc hiểu nội dung bình luận của em hay chưa xem clip nhỉ? :rolleyes:
Việc chấp hành hiệu lệnh của lực lượng chức năng là điều dĩ nhiên, nhưng em bảo là việc "vẫy xe" trên cao tốc như bài là rất nguy hiểm. Trong trường hợp có nguy hiểm trên cao tốc như bác nói, là có cái hố đi, thì CA họ sẽ có biển báo, rào chắn, báo nguy hiểm đàng hoàng. Cá nhân em cũng từng đi cao tốc và gặp xe CA họ chắn xe khi có tai nạn rất nghiêm chỉnh.

Còn đây là đoạn bác tài trong clip bị vẫy: Không có biển cảnh báo, không có vật thể cảnh báo từ xa. Đoạn này ngược chiều nắng tài bị chói thắng cắm đầu vào bare thì ai bênh??
Xe dùng cruise control 90km/h nhưng CSGT cao tốc Cam Lâm - Vĩnh Hảo thông báo quá tốc độ 100km/h

Hạng D
10/9/08
2.885
6.161
113
Set limit mà đổ dốc không đạp ga thì nó có quá tốc được như cc không anh?