Hạng B2
5/11/05
179
24
18
Chúc mừng năm mới ! Chúc các bác năm mới làm ăn phát tài tiền vô như nước và có tiền đổi xe đều đều nhưng nhớ lên đời chứ đừng xuống nha mấy bác !!!

Tiện thể mấy bác cho em hỏi 1 tí, em đang ở SàiGon định lấy con Dylan của em chạy đi Vũng Tàu chơi nhưng mà em chưa đi xa với con này bao giờ nên cũng chả biết thế nảo . Bác nào có kinh nghiệm đi rồi thì làm ơn chỉ giúp em với , chẳng hạn như cần chuẩn bị xe thế nào để chạy cho ngon và phải coi chừng cái gì , mong các bác có kinh nghiệm giúp đỡ .

Cám ơn nhiều

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Xe Dylan đi xa cần chuẩn bị gỉ?

SG+VT...kiểm tra lốp + mang theo tiền .[8D]

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Dylan thì bác không lo gì đâu. Cách đây 5 năm con Dream ghẻ nhà em mà cũng vivu Vũng sình mấy chuyến mà có sao đâu. Bác cứ chạy 60-70 km/h đổ lại, nếu sợ nữa thì nghỉ giữa đường uống nước 30'. Vui đi bác.

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

chỉ cần đổ nhớt mới là ngon .... ra xa lộ vù vù nhé

Hạng B2
25/4/05
211
1
16
38
Mazda Cộng Hòa

Em vừa đi Vũng Tàu về,em đi viva chở thêm 1 thằng bạn,dọc đường nghỉ 1 lần để uống nước,tưới nước vào máy cho mát máy(xe em không có tản nhiệt)xe đi 6 năm chưa bung máy,ra xa lộ bão với mấy thằng bạn(1 chiếc longcin,1chiếc wave alpha lên 110,1 chiếc dream thái)kéo 90-100 km/h lâu lâu lên 110 km/h SG-VT,VT-SG về đến nhà kiểm tra lại máy chạy vô tư,không có tiếng kêu lạ,vẫn bốc như thường!dọc đường vượt dylan,@,nouvo quá trời!nói chung xe nhập bác cứ chạy vô tư(xe em viva đời đầu tem vuông),xe bác tay ga thì nên thay nhớt trước khi đi,còn lại thì vô tư!
Dọc đường bác phải để ý:****,gờ giảm tốc(mấy cái gờ này làm xe em bung cả miếng mủ ốp bên phuộc may la nhặt lại được),xe hơi(rất cần kính chiếu hậu)
Chúc bác thượng lộ bình an!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

hehe.lại thêm bác chế nước cho mát máy xe.bác học KT mà làm vậy thì phản KT quá.hay là bác muốn đổi xe đấy:D:D:D

Hạng B2
30/3/05
387
1
0

Trích đoạn: humer1
Em vừa đi Vũng Tàu về,em đi viva chở thêm 1 thằng bạn,dọc đường nghỉ 1 lần để uống nước,tưới nước vào máy cho mát máy(xe em không có tản nhiệt)xe đi 6 năm chưa bung máy,ra xa lộ bão với mấy thằng bạn(1 chiếc longcin,1chiếc wave alpha lên 110,1 chiếc dream thái)kéo 90-100 km/h lâu lâu lên 110 km/h SG-VT,VT-SG về đến nhà kiểm tra lại máy chạy vô tư,không có tiếng kêu lạ,vẫn bốc như thường!dọc đường vượt dylan,@,nouvo quá trời!nói chung xe nhập bác cứ chạy vô tư(xe em viva đời đầu tem vuông),xe bác tay ga thì nên thay nhớt trước khi đi,còn lại thì vô tư!
Dọc đường bác phải để ý:****,gờ giảm tốc(mấy cái gờ này làm xe em bung cả miếng mủ ốp bên phuộc may la nhặt lại được),xe hơi(rất cần kính chiếu hậu)
Chúc bác thượng lộ bình an!!!

nghe đoạn vượt DYLAN SH quả là bác có tài ... chắc mí chú kia chạy chậm chứ xe bác chỉ đáng hửi khói 2 em kia nếu mún thử sức :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/11/05
179
24
18

Cám ơn các bác đã đóng góp chút ý kiến về kinh nghiệm của các bác . Thật ra em hỏi như vậy lý do là vì hôm qua em co ra 1 tiệm sửa xe tay ga , thấy có 1 bác đi Avenis và 1 bác đi Spacy , đem tới nói là mới đi xa về hình như đi từ Nha Trang vô thì phải, đám thợ mở ra thì thấy cọng dây cua-roa tan nát luôn không còn nhận ra hình hài nữa , thế nên em mới thắc mắc không biết thế nào . Chứ mấy cái xe số thì đi SG-VT thì OK rồi , ngày xưa em chạy hoài đâu có sao đâu

Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai

Trích đoạn: dylan_1509

Cám ơn các bác đã đóng góp chút ý kiến về kinh nghiệm của các bác . Thật ra em hỏi như vậy lý do là vì hôm qua em co ra 1 tiệm sửa xe tay ga , thấy có 1 bác đi Avenis và 1 bác đi Spacy , đem tới nói là mới đi xa về hình như đi từ Nha Trang vô thì phải, đám thợ mở ra thì thấy cọng dây cua-roa tan nát luôn không còn nhận ra hình hài nữa , thế nên em mới thắc mắc không biết thế nào . Chứ mấy cái xe số thì đi SG-VT thì OK rồi , ngày xưa em chạy hoài đâu có sao đâu

Em thấy mấy loại đó hay hư dây cua-roa lắm. Nhà em trên đường đi VT thấy mấy xe tay ga hay bị pan vì nó lắm, có pác còn thủ sẵn 1 sợi trong cốp mang ra thay vì hầu như các tiệm sửa xe nhỏ kg có dây coa-roa. Theo em xe tay ga thì chỉ thích khi đi trong thàng phố hay gần gần thôi, em thì cứ ream đời tống mà phi từ ĐN đi Cà Mau, Phan Thiết vô tư.