Tập Lái
11/6/24
8
1
3
21
Thì anh mở cái khoa vô lăng ra đã chứ, xe anh xài chìa hay nút bấm ? Vừa vặn chìa lên On vừa cầm vô lăng bẻ mạnh sang bên nào cũng được . nút bấm thì vừa bấm nút vừa bẻ tay lái, hơi nặng chứ ko phải cầm 2 ngón lắc lắc đâu anh
Hic, anh ngồi trong xe mở hết cửa ra, rồi ra sức lắc, đạp phanh và ấn đề mà chỉ thấy mồ hôi tuôn ra chứ còn xe vẫn im re. Chiều nay nghỉ gọi thợ của hãng vào, nếu ko dc chắc phải dùng xe cứu hộ ra hãng thôi. botay rồi

Hạng D
15/12/13
1.352
1.494
113
  • Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Trong trường hợp nầy thì

A-nếu đề bằng chìa thì lẩy volant là điều có thể giải quyết đến 90%
B-Nếu nút đề thì xác xuất 60% cũng phải lẩy volant

Cả 2 trường hợp nầy nếu MT thì vừa đạp chân côn và chân thắng, AT thì đạp thắng và lắc lẩy volant xe

Nếu muốn chắc ăn thì để thêm bình câu // với bình xe của mình là phần điện đóm
Nhớ thử đem cả 2 chìa ra (sợ có vấn đề về chìa) phần tính hiệu chống trộm

Thử trước khi kéo garage
. Nếu được thì tốt

Vì cái nầy nó bảo là volant kẹt bị khoá, phải quay volant mới được

Còn phần thứ 3 là ...khá cực, nói sau nếu cách trên không làm được

Xin hỏi đời của bạn chủ thớt 2015 là nút bấm .... chế độ hay của nó .....một câu hỏi thường xuyên em hay đặt ra ...

Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
này là kích đề nổ, mở khóa vô lăng hay làm gì tới hộp số mà nó ăn bình dữ vậy anh
Không phải ăn bình, là lý do khác

Thứ nửa là có hệ thống chống trộm nó hoạt động cũng ăn điện
2015 thì khả năng bình yếu do đó trước khi thay bình phải ...câu bình, nguyên tắc câu em kh nói mà xe câu phải nổ máy đạp ga (tăng công xuất) cho xe được/bị câu bình

• Like
Reactions: vân phi
Hạng D
12/3/11
1.605
67.718
113
Tiền Giang, gò công
Hic, anh ngồi trong xe mở hết cửa ra, rồi ra sức lắc, đạp phanh và ấn đề mà chỉ thấy mồ hôi tuôn ra chứ còn xe vẫn im re. Chiều nay nghỉ gọi thợ của hãng vào, nếu ko dc chắc phải dùng xe cứu hộ ra hãng thôi. botay rồi
Rối não nhỉ . hay mình câu 1 bình mới song song vào rồi làm sao mở bớt 1 cọc bình cũ ra để bình mới ko phải nạp cho bình cũ mà cũng ko ảnh hưởng đến vụ điện đóm của xe . xe 2015 mà có nút nhấn để nổ chắc anh độ lại nhỉ . hình như mấy tay độ là họ nhét luôn chìa cơ vô ổ sẵn , nếu có chìa cơ mà nó vẫn báo khóa vô lăng, hay là do cái chìa cơ đó đã bị tác động sang vị trí off nên anh ko mở được cái vô lăng bị khóa .

• Like
Hạng D
12/3/11
1.605
67.718
113
Tiền Giang, gò công
Không phải ăn bình, là lý do khác

Thứ nửa là có hệ thống chống trộm nó hoạt động cũng ăn điện
2015 thì khả năng bình yếu do đó trước khi thay bình phải ...câu bình, nguyên tắc câu em kh nói mà xe câu phải nổ máy đạp ga (tăng công xuất) cho xe được/bị câu bình
Hình như này là vấn đề thật rồi anh ạ . có giải pháp nào khác nữa ko anh ? Vì nó còn khóa cứng vô lăng tức là hệ thống điện của nó có vấn đề, chứ bình yếu thì ko đề nổ thôi chứ mở cái vô lăng ra nhẹ nhàng mà

• Like
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Hình như này là vấn đề thật rồi anh ạ . có giải pháp nào khác nữa ko anh ? Vì nó còn khóa cứng vô lăng tức là hệ thống điện của nó có vấn đề, chứ bình yếu thì ko đề nổ thôi chứ mở cái vô lăng ra nhẹ nhàng mà
Trước nhất mình phải xem, nếu như là khoá cơ (chìa) thì đúng như thế

Còn theo như đầu đề thì là keyless với nút bấm khởi động, thì nó lại qua vấn đề khác
Do đó mình cứ theo điện trước (vì có hệ thống khoá volant qua điện),
Coi như chìa đúng (là bình thường, đúng tầng số cho dể) và nút bấm start không độ chế gì hết
Do đó keyless thì nó có phần bảo vệ bằng điện, mà cái nầy có vấn đề thì kh mở được volant
ở truc volant nó có cái cục lock volant điều khiển qua điện khi mình nhấn nút

Thử thêm một cách nửa , trước khi tháo và tìm phần lock của volant, nếu chắc chắn bình điện tốt thì
- Mở coc bình âm của xe, đem ra khỏi bình
- để chừng 1 phút, tìm một dây điện nhỏ
- Nối dây cắm cọc bình vừa mở ra (kh phải là nối vào cọc bình - ) với cọc + của bình
- để chừng 15 giây, tháo ra, nối dây cọc bình - vào cọc bình

Thử lại

Chứ tìm qua modul control keyless với modul blocage volant là hơi ....chua
Em không có tính xe độ chế, nếu độ chế hì em kh biết vấn đề nầy

• Like
Reactions: vân phi
Hạng D
12/3/11
1.605
67.718
113
Tiền Giang, gò công
Trước nhất mình phải xem, nếu như là khoá cơ (chìa) thì đúng như thế

Còn theo như đầu đề thì là keyless với nút bấm khởi động, thì nó lại qua vấn đề khác
Do đó mình cứ theo điện trước (vì có hệ thống khoá volant qua điện),
Coi như chìa đúng (là bình thường, đúng tầng số cho dể) và nút bấm start không độ chế gì hết
Do đó keyless thì nó có phần bảo vệ bằng điện, mà cái nầy có vấn đề thì kh mở được volant
ở truc volant nó có cái cục lock volant điều khiển qua điện khi mình nhấn nút

Thử thêm một cách nửa , trước khi tháo và tìm phần lock của volant, nếu chắc chắn bình điện tốt thì
- Mở coc bình âm của xe, đem ra khỏi bình
- để chừng 1 phút, tìm một dây điện nhỏ
- Nối dây cắm cọc bình vừa mở ra (kh phải là nối vào cọc bình - ) với cọc + của bình
- để chừng 15 giây, tháo ra, nối dây cọc bình - vào cọc bình

Thử lại

Chứ tìm qua modul control keyless với modul blocage volant là hơi ....chua
Em không có tính xe độ chế, nếu độ chế hì em kh biết vấn đề nầy
Em nghi chiếc này độ keyless

• Like
Hạng D
12/3/11
1.605
67.718
113
Tiền Giang, gò công
Nếu độ thì độ cả luôn nút start, mà độ thì em hoàn toàn không có khả năng để đoán bệnh ...
Hình như eco sport 2015 có nút bấm rồi anh , em nhớ nhầm . nhưng ko mở được khóa vô lăng chắc điện phần đó cũng có vấn đề

• Like