Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Gần đây xe em cũng bị, cứ tăng tốc nhanh, ví dụ như đang chạy bình thường, đạp ga cho vòng tua lên 2000-3000 thì nghe mùi khét. Điều hoà thì em lấy gió trong, tấm cách nhiệt như anh ở trên nói thì nó đang bình thường, mùi nghe giống như mùi lông động vật bị đốt. Không biết còn anh chị em nào bị giống em ko, share em với.
Tuần sau em rảnh chắc đi ra hãng check sau

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Gần đây xe em cũng bị, cứ tăng tốc nhanh, ví dụ như đang chạy bình thường, đạp ga cho vòng tua lên 2000-3000 thì nghe mùi khét. Điều hoà thì em lấy gió trong, tấm cách nhiệt như anh ở trên nói thì nó đang bình thường, mùi nghe giống như mùi lông động vật bị đốt. Không biết còn anh chị em nào bị giống em ko, share em với.
Tuần sau em rảnh chắc đi ra hãng check sau
Thớt nầy hâm lại ..0.
Khi bác đã chạy nóng máy rồi, thì kiếm chổ nào đậu lại, vẩn để máy nổ, mở capot, nhấn ga và ra xem đầu xe có khói, mùi khét không ?

Cái thứ 2 là ...ống pô bị lủng đâu đó (test với người thứ 2 nhấn ga và bạn xem thử với capot mở ra) cũng với máy nóng

• Like
Reactions: dslkhodau
Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Hôm nay em đem ra hãng, kể rõ tình trạng, sau đó thì lên xe cho các kỹ thuật viên làm theo để có mùi đó.
Các bạn đó nói rằng, do em đạp ga nhanh, nên lượng nhiên liệu vào nhiều, tiêu thụ không hết, đưa xuống bộ trung hoà khí thải, rồi nó ra pô xe. Phần không khí phía sau xe sẽ cuống lấy mùi đó, đưa vào trong xe thông qua đường thoát khí ở phía sau xe.
Mùi đó mấy bạn kỹ thuật viên gọi là mùi trứng thối (em thì nghĩ trứng thối phải có mùi khác cơ, do nhà em có nuôi gà, nó ấp trứng ko nở, hư, bể ra cái mùi kinh khủng đó mới gọi là trứng thối).
Kết luận rằng xe em bình thường, các xe khác cũng như vậy, chỉ khi đạp thốc ga thì nó mới bị, chứ dìu ga bình thường thì không.

Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Hôm nay em đem ra hãng, kể rõ tình trạng, sau đó thì lên xe cho các kỹ thuật viên làm theo để có mùi đó.
Các bạn đó nói rằng, do em đạp ga nhanh, nên lượng nhiên liệu vào nhiều, tiêu thụ không hết, đưa xuống bộ trung hoà khí thải, rồi nó ra pô xe. Phần không khí phía sau xe sẽ cuống lấy mùi đó, đưa vào trong xe thông qua đường thoát khí ở phía sau xe.
Mùi đó mấy bạn kỹ thuật viên gọi là mùi trứng thối (em thì nghĩ trứng thối phải có mùi khác cơ, do nhà em có nuôi gà, nó ấp trứng ko nở, hư, bể ra cái mùi kinh khủng đó mới gọi là trứng thối).
Kết luận rằng xe em bình thường, các xe khác cũng như vậy, chỉ khi đạp thốc ga thì nó mới bị, chứ dìu ga bình thường thì không.
Chúc mừng bạn, bạn có cái ống pôt xe ... tốt rồi đó,
Cho anh em biết xe và đời xe đi nào (máy luôn nha)
Mùi trứng thối là một trong những đặc trưng của .. SO2 ... không phải CO và CO2

Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Chúc mừng bạn, bạn có cái ống pôt xe ... tốt rồi đó,
Cho anh em biết xe và đời xe đi nào (máy luôn nha)
Mùi trứng thối là một trong những đặc trưng của .. SO2 ... không phải CO và CO2
Em không biết anh đùa hay thật.
Xe em yaris 2015 1.3 VVT-i

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.586
22.235
113
Pháp
Em không biết anh đùa hay thật.
Xe em yaris 2015 1.3 VVT-i
Thật đó, bạn thử bửa nào .... ngửi thử ống pô khi xe nóng, sẽ có mùi trứng thôi qua

- Phần hoán chuyển chống ô nhiểm có vấn đề (convertisseur catalytique) bạn có thể tìm về phần nầy và S là thành phần làm cho có mùi ....trứng thối (ống bô lọc ô nhiểm)
- lọc ..xăng hay bơm xăng cũng có thể tạo ra, nó ...ăn nhiều nhớt hơn và từ đó đẩy nhớt đến bộ phận convertiseur catalytique nó trên,
- Ngay cả nhớt ..hộp cũng có thể bị vấn đề nầy, vì nếu quá cũ, nó dẩn đến hậu quả cho ra khí S nhiều

Do đó , nên để ý, không chỉ là ống pô, má thắng (cũng có mùi hôi hôi, nhất là còn mới lấy từ hộp ra),.... Nói chung là xe có vấn đề là để ý ngay ....

Do đó tôi biết xe bạn có loại ống pô chống ô nhiểm khói ... chứ không phải là ống pô thường chỉ ...chống tiếng dội từ ống xả, mà nó có đồ lọc ... Nhưng coi chừng nó mà hư thì thay đắt gấp 4 ..5 lần ống pô thường nha ...

• Like
Reactions: dslkhodau