Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53
Nghị Định 146CP

Điều 27. Xử phạt người điều khiển xe ô tô khách, ô tô chở người vi phạm quy định về vận tải đường bộ
..............
3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng trên mỗi người (hành khách) vượt quá quy định được phép chở của phương tiện (trừ xe buýt) đối với hành vi: chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi, chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi.[/b]

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon
Các bác đi 7-8chỗ lưu ý : Nếu chở "đồ vật" trong xe mà không đăng ký bán tải là bị thổi lại đó, còn đưa lên baga mui thì không sao !!! chú ý : đồ vật đây được coi là hàng hoá, hành lý không phải là hàng hoá, ...

Hạng B2
Lạy trời xxx đừng gọi vào ,chứ nếu gọi vào thì kiểu gì cũng làm luật hết, hên xui thôi bác ah, cứ tỉnh như Tây chạy vô tư đi bác.....xe E 16c ,nhét được 19 mà chạy ,chưa hỏi thăm lần nào , yêu cầu là mình chạy đúng tốc độ và đúng len , thì xxx ko gọi vào hỏi thăm đâu......

Hạng C
8/7/07
862
17
0
sáng nay em đi Picanto cũng chở như vậy. Cảm giác là thắng nó ko ăn lắm các bác ạ, đang chạy nhanh mà đạp thắng thì xe nó cứ trườn tới, ko biết lúc cần thắng gấp ra làm sao nữa

Hạng B2
osfan nói:
sáng nay em đi Picanto cũng chở như vậy. Cảm giác là thắng nó ko ăn lắm các bác ạ, đang chạy nhanh mà đạp thắng thì xe nó cứ trườn tới, ko biết lúc cần thắng gấp ra làm sao nữa

chắc bác có cảm giác đó thôi,do lâu lâu chạy quá tải nên thấy vậy, nhưng cho chắc ăn bác phải kiểm tra và chỉnh thắng thường xuyên ....

Hạng D
29/6/04
1.115
9.102
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
tutrung nói:
Nghị Định 146CP

Điều 27. Xử phạt người điều khiển xe ô tô khách, ô tô chở người vi phạm quy định về vận tải đường bộ
..............
3. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng trên mỗi người (hành khách) vượt quá quy định được phép chở của phương tiện (trừ xe buýt) đối với hành vi: chở quá từ 02 người trở lên trên xe đến 9 chỗ ngồi, chở quá từ 03 người trở lên trên xe 10 chỗ ngồi đến xe 15 chỗ ngồi, chở quá từ 04 người trở lên trên xe 16 chỗ ngồi đến xe 30 chỗ ngồi, chở quá từ 05 người trở lên trên xe trên 30 chỗ ngồi.[/b]

Nếu đúng như qui định này thì rõ ràng xe đang kí 5 chỗ sẽ cho chở nhiều nhất 6 người ! Vậy bác chủ topic không phạm luật ![8|]