Hạng D
19/10/09
4.896
15.668
113
Tel : 0949999684 .
atommen nói:
theo em nghe tiếng nhảy số thi 35km là số 2 ,xe em có 4 chế độ D R 2 1 em đã thử gạt qua chế độ 1 và 2 để chạy thử nhưng nó vẫn bị giựt ,cứ mỗi lần nghe tiếng bơm lên nhưng không nổi thì nó giựt môt cái,ở chế độ 1 tua máy khoang 2500 rpm trở lên thì bị giật.Còn máy xe đứng im dậm hết ga không nghe tiếng động gì cả,chỉ nghe tiếng xèo xèo trong hộp số.Nhớt hộp số cho tới bây giờ em kiểm tra vẫn đủ và nhớt em thay toàn trong hãng,em thay khoảng 30k km là thay.

Mổi lần thay nhớt hộp số bác thay tốn khoảng bao nhiêu vậy .Hình như nhớt hộp số xe Es là laoij Mercon V giá trong hãng hơn 300k/lít và xe bác cần khoảng gần 10 lít thì phải :p:p .Nhiều khi thay không đúng loại nhằm hàng rẻ tiền thì tèo là phải rồi.Nhớt hộp số các xe đời sau này thường khoảng 100k mới thay

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam
Nếu chỉ bị hộp số thì sao lại tắt máy hả bác? Em còn lăn tăn vụ này đó, nghe qua như là hỏng bơm xăng, nghẹt kim phun hay đại loại gì đó, chứ tại sao đang ở tua máy cao hơn cầm chừng mà lại tắt máy được nhỉ?

Hạng D
12/9/09
3.758
3.270
113
49
PTSC - HCMC
Xe bác này em dự tèo cái Bơm xăng roài, lúc trước xe em cũng bị hiện tượng này sau đó thay bơm xăng chạy ổn luôn

Hạng B2
29/9/08
178
1
18
Hộp số gì mà 140tr???
Bác cứ kiểm tra theo hướng BS tư vấn thử xem, nếu bác muốn vào SG sửa hộp số thì PM cho e, e cho bác số ĐT chỗ chuyên về hộp số AT, giá làm nguyên hộp số chưa tới 1/10 con số trên nữa

Tập Lái
8/10/08
33
0
0
Automatic nói:
Nếu chỉ bị hộp số thì sao lại tắt máy hả bác? Em còn lăn tăn vụ này đó, nghe qua như là hỏng bơm xăng, nghẹt kim phun hay đại loại gì đó, chứ tại sao đang ở tua máy cao hơn cầm chừng mà lại tắt máy được nhỉ?

em không nghĩ tới bơm xăng là do khi em cố gắng ép nó lên số 4 (khi đó trong xe em ngửi thấy mùi khét) thì xe chạy bình thường không bi giựt và tắt máy nữa.Nên em nghĩ xe tắt máy là liên quan tới hộp số ma cụ thể la côn và bộ phận gạt số.Bác automatic tư vấn tiếp cho em đi ạ,thanks bác!!!

Tập Lái
8/10/08
33
0
0
jackalkhoa nói:
Hộp số gì mà 140tr???
Bác cứ kiểm tra theo hướng BS tư vấn thử xem, nếu bác muốn vào SG sửa hộp số thì PM cho e, e cho bác số ĐT chỗ chuyên về hộp số AT, giá làm nguyên hộp số chưa tới 1/10 con số trên nữa

chỗ nào vậy bác? có uy tín không bác,nếu giá cả như bác nói thì oke quá,vào đó sửa xong tiền dư em mời bác 1 chầu!!!!!!!!

Hạng C
15/12/09
798
2
16
38
nghe xong em thấy sợ xe ford luôn... hết dám mơ nữa ..... tốt nhất bán mua toy chạy đỡ nhức đầu

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
Nhân tiện cho e hỏi : dầu hộp số e mở ra kiểm tra ngay khi dừng xe , mức dầu quá mức 65oC khoảng 2 cm thì có vấn đề gì không các bác ?