Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
haonguyen nói:
Nhân tiện cho e hỏi : dầu hộp số e mở ra kiểm tra ngay khi dừng xe , mức dầu quá mức 65oC khoảng 2 cm thì có vấn đề gì không các bác ?
KT dầu số AT: Đậu xe chổ bằng phẳng, kéo thắng tay, số N, dầu ở mực HOT. Nói thêm là check lúc máy chạy, và dầu nóng.

Bác chủ dầu trên mức HOT 2cm thì hơi dư. (ko hiểu mực 65oC của bác là gì)

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
@metro : e đậu xe mặt phẳng , về P, gài thắng tay rồi, xe mới đi về (tắt máy )trên que thăm có 2 mức 20 độ và 65 độ C đó bác. Hồi trước e vào hãng thay nhớt hộp số ATF MV ( Ford Tây) hết 10 lít, bây giờ chạy cảm giác vô số không êm lắm, có lúc về R chạy hơi khựt khựt , e mở cây thăm nhớt hộp số thì thấy quá 2 cm , như vây có liên quan gì không ?

Hạng D
5/1/10
2.794
16.596
113
haonguyen nói:
@metro : e đậu xe mặt phẳng , về P, gài thắng tay rồi, xe mới đi về (tắt máy )trên que thăm có 2 mức 20 độ và 65 độ C đó bác. Hồi trước e vào hãng thay nhớt hộp số ATF MV ( Ford Tây) hết 10 lít, bây giờ chạy cảm giác vô số không êm lắm, có lúc về R chạy hơi khựt khựt , e mở cây thăm nhớt hộp số thì thấy quá 2 cm , như vây có liên quan gì không ?
Check dầu lúc máy chạy ga lang ti, dư 2cm tui thấy là hơi nhiều . Bác check lúc máy ko chạy thì sẽ thấy mức dầu sẽ cao trên mức HOT, dư dầu ko tốt, hộp số AT cần giử dầu sạch và đúng mực.

Hạng B2
29/9/08
178
1
18
atommen nói:
jackalkhoa nói:
Hộp số gì mà 140tr???
Bác cứ kiểm tra theo hướng BS tư vấn thử xem, nếu bác muốn vào SG sửa hộp số thì PM cho e, e cho bác số ĐT chỗ chuyên về hộp số AT, giá làm nguyên hộp số chưa tới 1/10 con số trên nữa

chỗ nào vậy bác? có uy tín không bác,nếu giá cả như bác nói thì oke quá,vào đó sửa xong tiền dư em mời bác 1 chầu!!!!!!!!
E chả biết uy tín hay không nhưng thằng bạn e (là dân buôn xe) nó chuyên làm hộp số AT ở đó

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113
jackalkhoa nói:
atommen nói:
jackalkhoa nói:
Hộp số gì mà 140tr???
Bác cứ kiểm tra theo hướng BS tư vấn thử xem, nếu bác muốn vào SG sửa hộp số thì PM cho e, e cho bác số ĐT chỗ chuyên về hộp số AT, giá làm nguyên hộp số chưa tới 1/10 con số trên nữa

chỗ nào vậy bác? có uy tín không bác,nếu giá cả như bác nói thì oke quá,vào đó sửa xong tiền dư em mời bác 1 chầu!!!!!!!!
E chả biết uy tín hay không nhưng thằng bạn e (là dân buôn xe) nó chuyên làm hộp số AT ở đó
Bác PM chỗ đó luôn được không? Em cảm ơn bác.

Hạng B2
10/3/11
168
33
28
Ho Chi Minh
jackalkhoa nói:
atommen nói:
jackalkhoa nói:
Hộp số gì mà 140tr???

bác cho em cái số điện thoại và địa chỉ của bác này với, thanks bác, em đang cần sửa cái hộp số grandis

Tập Lái
23/3/12
10
0
0
hộp số cửa bác tiêu rồi. nếu mốn sửa thì cứ alo cho mình, mình sẽ cho người tư vấn không mắc vậy đâu. tel :0976.46.16.38. gặp hải

Tập Lái
24/3/12
6
0
0
Đúng là xe bác bị hỏng hộp số rồi, nhưng bác ra gagrare ngoai sua di, trong hang chi toan thay thoi, ko sua dau, em nghi bo bi hong toi, va co the nang hon nua

Tập Lái
23/3/12
10
0
0
hộp số cũ thì có đó nếu bác có nhu cầu thì cứ liên lạc với mình nhé. nếu bác o ngoài đó mình cho người tới lắp đặt luôn,
(0976461638)

Tập Lái
23/3/12
10
0
0
bác muốn sửa thì cứ alo cho mình nhé.mình o q7.cty mình chỉ chuyên về sửa chữa hộp số tự động thôi.
mr hai .0976461638.