Hạng F
6/9/18
7.371
16.338
113
35
Nhớ năm 2005 báo Tuổi Trẻ đăng quảng cáo xe Mits Gandis là " Sedan trong kỷ nguyên" chắc nhiều bác có đọc qua
Xe gầm cao – Khái niệm mơ hồ và dễ bị lầm tưởng tại Việt Nam

• Like
Reactions: nguyentienduyhung
Hạng B2
11/2/22
226
200
43
24
việt nam nên đi xe gầm cao, nhà nào có điều kiện thì 1 con gầm cao khung gầm rời, 1 con MPV to, 1 con đi phố.
nhà em chưa đủ điều kiện, mua bán tải lâu lâu đi về quê vẫn ổn áp, thấy ae chê bán tải quá, chứ em đi chơi xa toàn đi bán tải ( nhà còn con xe gầm thấp đi phố ). sau này đổi xe vẫn mua bán tải
Ở Vn thì nên đi bán tải khung liền kiểu ford maveick hoặc mpv nhỏ kiểu Mitsubishis Xpander thôi chứ bán tải khung rời đi lắc lư lắm = ))

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
24/7/16
192
167
43
41
Ở Vn thì nên đi bán tải khung liền kiểu ford maveick hoặc mpv nhỏ kiểu Mitsubishis Xpander thôi chứ bán tải khung rời đi lắc lư lắm = ))
Sợ là ford maverick ko về chứ về e quất liền. Đúng pk mong đợi.

• Like
Reactions: sleepcar
Hạng D
12/4/19
1.672
3.321
118
39
Do cách gọi sai thôi, chứ bản thân chữ SUV ở Tây nó cũng đâu có nghĩa là xe gầm cao. Sport Utility Vehicle - xe thể thao đa dụng. Ko có từ tiếng Việt phù hợp, lại ko chịu gọi theo tiếng Anh thì chịu thôi. Chả lẽ gọi là là xe chỗ ngồi cao :D

Hạng B2
29/12/21
184
115
43
44
việt nam nên đi xe gầm cao, nhà nào có điều kiện thì 1 con gầm cao khung gầm rời, 1 con MPV to, 1 con đi phố.
nhà em chưa đủ điều kiện, mua bán tải lâu lâu đi về quê vẫn ổn áp, thấy ae chê bán tải quá, chứ em đi chơi xa toàn đi bán tải ( nhà còn con xe gầm thấp đi phố ). sau này đổi xe vẫn mua bán tải
Đi vậy người lái sướng thích chứ chở vợ con đi bán tại tội nghiệp gia đình bác ơi.