14/6/16
75
1.168
83
44
Em đang đi con Innova Venturer 2018. Hiện đang cân nhắc muốn đổi xe nhưng mà thấy hơi khó vì chưa nghĩ ra được xe nào tổng hợp nhiều yếu tố để tạo trải nghiệm đi thích hơn Innova.

- Cách âm: nó là khung gầm rời nên tránh được rất nhiều tiếng nhám dội từ mặt đường, nhất là khi đi cao tốc và đi đường bê tông. Em lái mấy con CUV khung gầm liền như Outlander hay Tucson là bị tiền đình luôn vì ồn quá.
Tất nhiên cách âm thân vỏ của Ỉn thì không phải xuất sắc, nhưng riêng việc loại trừ được tiếng dội gầm là đã đỡ đi rất rất nhiều rồi!

- Ổn định thân xe: khoảng sáng gầm của nó không cao quá nên đi không bị bồng bềnh. Em đã lái Fortuner và Everest thì đi được vài tiếng là thấy váng đầu vì bồng bềnh, dễ bị say xe.

- Dẫn động cầu sau: lúc đi đường đèo rất thích, những lúc đi địa hình xấu nó cũng vượt băng băng. Tất nhiên không thể bằng những thằng 2 cầu, nhưng so với CUV cầu trước thì đi nó ăn đứt.

- Rộng rãi: riêng khoản này thì khỏi bàn, Ỉn nó quá rộng luôn. Chắc chỉ có mấy con Sedona, Carnival là đọ được.

Nói chung là em đã đi nhiều cung đường với Ỉn và thực sự là thấy lái nó rất dễ chịu, người ngồi trên xe rất thoải mái.

Nhược điểm lớn là máy tương đối yếu nên lúc vượt không vọt. Ngoài ra là ngoại hình cực kỳ . Em muốn đổi xe một phần vì nhìn nó cục mịch chân bé quá các bác ạ.

Nhưng đó, nghĩ mãi chưa biết nên đổi sang xe nào thì hợp lý. Nhu cầu của em chủ yếu là đi cao tốc về quê và lâu lâu đi chơi, chứ ít khi đi trong phố. 5 chỗ cũng được, không nhất thiết phải 7 chỗ. Các bác có tư vấn xe nào không?

View attachment 3025168*Ảnh minh họa
Mô tả thế này thì yêu xe như con rồi chả có con xe nào cùng tầm tiền hơn được nó nữa đâu. À mà những con ở xe phân khúc cao hơn, hơn nhiều tiền cũng vẫn thua nó toàn diện.

Em đi con xe này 2009-2012 chắc lúc đó nó còn lởm khởm chứ sau này chắc nó nâng cấp dữ dội lắm mới hay được như mô tả kia.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
10/10/19
347
587
93
51
ho chi minh
Chuẩn bác ạ. Em không hiểu sao nhiều bác chê ù thế? Trong khi em đi thấy rất ổn, phóng 120km/h trên cao tốc mà vẫn nói chuyện với nhau khá rõ. Trong khi đi mấy con CUV mà 120km/h là phải hét lên mới nghe được vì tiếng dội gầm và tiếng lốp quá dữ tợn.
Chắc sale nhà Toy, PR đá quà cho ỉn trá hình đây mà.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.157
113
Nếu anh chủ thớt PR cho Ỉn cũ và mới thì thành công rồi đấy. Được những 9 trang comment.
Nếu muốn đổi xe thiệt mà còn thích Ỉn vậy thì cứ chạy tiếp. Có tiền lên cấp cao hơn (tầm 1,5 - 2 tỷ) là khỏi lăn tăn.
Đóng thớt! :p

Hạng B2
11/12/20
329
377
63
em nghĩ MPV thì so với MPV thôi, chứ đi so này nọ với CUV SUV thì không chuẩn lắm. Mỗi con nó khác nhau.
MPV thì bác lên Carnival thôi, em nghĩ chắc nó chỉ thua Inova 1 chút xíu thôi, cũng tạm có thể xem xét để đổi xe bác ạ

14/6/16
75
1.168
83
44
em nghĩ MPV thì so với MPV thôi, chứ đi so này nọ với CUV SUV thì không chuẩn lắm. Mỗi con nó khác nhau.
MPV thì bác lên Carnival thôi, em nghĩ chắc nó chỉ thua Inova 1 chút xíu thôi, cũng tạm có thể xem xét để đổi xe bác ạ
Carnival thua Innova ở những điểm nào? Xe Nhật thì chắc là hơn xe Hàn nhỉ?

• Haha
Reactions: Tony Stark
Hạng D
24/2/20
4.498
7.425
113
37
Chả lẽ em bán quách con cx8 pre đang chạy đi mua innova vì thấy ưu điểm của ỉn hơn cx8 nhiều quá. Em chưa ngồi innova bản mới nhưng bản 2017 em ngồi nhiều thì được mỗi cái là rộng và máy lạnh ngon chứ từ trong ra ngoài đều xấu và đi xa thì đúng là cực hình vì dễ say xe.