LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
876
28.294
93
Dạ sao bác ơi. Loại nhớt em thay ấy hả. Castrol thô ạ
Nhìn chai nhớt lem nhem ntn, ko biết chất lượng ntn, chú castrol VN ko có loại nhớt này

Cách rẻ tiền nhất là vô Kia thaco thay nhớt, loc nhớt chính hãng trước

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
8/11/19
177
39
28
37
Nhìn chai nhớt lem nhem ntn, ko biết chất lượng ntn, chú castrol VN ko có loại nhớt này

Cách rẻ tiền nhất là vô Kia thaco thay nhớt, loc nhớt chính hãng trước
Em dùng castrol hàn quốc ! Dùng mấy năm nay rồi. Dạo gần đây mới bị. Trc em dùng castrol Việt Nam! Thây ko bằng loại này. Mà castrol Việt Nam! Còn rẻ hơn

Hạng D
9/8/13
1.329
1.645
113
Chào các bác ! E đang chạy Kia Cerato 2010.

Dạo gần đây em thấy xe em khi đỗ qua đêm hoặc đỗ lâu ko đi vài tiếng ra nổ máy thì có tiếng kêu lọc cọc, lạch cạch hay rè rè như tiếng gõ, khoảng vài phút là lại êm bình thường. Em xin hỏi bị tiếng kêu như vậy là bị kêu ở đâu và xin các bác cách khắc phục. Xe em chỉ bị lúc mới nổ vài phút thôi là lại êm bình thường. Xe em bảo dưỡng đầy đủ, chạy dc 15v rồi.

View attachment 3175953*Ảnh minh họa
em gửi video tiếng kêu https://youtube.com/shorts/iwiM9wgoRMI?si=4VnaPQM5_BO75XRC
Xe kia/hyundai khi đậu qua đêm đều có hiện tượng đó

Hạng D
22/12/09
3.248
19.560
113
Thái Bình
Đã từng de xe giùm một bác già từ trong bãi nhỏ ra, xe cerato 1.6at đời đầu mà odo 350.000km nên bác chủ yên tâm, nó kêu chút rồi hết thì bình thường

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng D
22/12/09
3.248
19.560
113
Thái Bình
https://www.youtube.com/shorts/5C3iIGjIjw8
bác check cho bác raize này đi ạ, xe gì nhiều túi khí mà tai nạn không nổ
do xe này cục mái nằm quá thấp, trong khi cảm biến va chạm đặt sâu trong tableau phía sau màn hình, nên khi va chạm phải đụng tới đó mới bung bóng, case này đụng phía trên cục máy lại chưa quá sâu nên ...

anh Pọc chét 113 nhờ còm giùm do hết data 4g

• Like
Reactions: Ga.An.Thoc
31/8/24
1
1
3
35
Thề, xe em Camry 2016 mới chạy 10 vạn cũng bị ih như vậy, sáng sớm hoặc lúc máy nguội nổ máy là nghe lọc cọc tầm 2-3 phút là nhỏ dần rồi hết hẳn, sau đó là máy êm ru không có tiếng lạ. Nhưng chỉ cần tắt máy tầm 30p nổ lại là lại nghe nhưng nhỏ hơn rồi lại nhỏ dần rồi hết. Bữa em nhờ garage bắt bệnh, họ thay cả cụm VVT cả hút và xả kèm 2 van solanoid rồi mà cũng không hết. Động cơ vận hành vẫn mượt và xăng không hao gì mà tiếng gõ mỗi lần nổ máy nghe như xe máy dầu nên khó chịu quá. Hóng cao nhân!

• Like
Reactions: Longines8x
Hạng F
29/10/16
12.026
24.638
113
Pháp
Thề, xe em Camry 2016 mới chạy 10 vạn cũng bị ih như vậy, sáng sớm hoặc lúc máy nguội nổ máy là nghe lọc cọc tầm 2-3 phút là nhỏ dần rồi hết hẳn, sau đó là máy êm ru không có tiếng lạ. Nhưng chỉ cần tắt máy tầm 30p nổ lại là lại nghe nhưng nhỏ hơn rồi lại nhỏ dần rồi hết. Bữa em nhờ garage bắt bệnh, họ thay cả cụm VVT cả hút và xả kèm 2 van solanoid rồi mà cũng không hết. Động cơ vận hành vẫn mượt và xăng không hao gì mà tiếng gõ mỗi lần nổ máy nghe như xe máy dầu nên khó chịu quá. Hóng cao nhân!
Không lẽ em lại so sánh ..Đức/Nhật/Hàn.. thôi kh so sánh nửa , nhờ bác @PHONG NGUYEN đóng thớt nầy dùm em Phiền quá

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN