Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
Tình hình là xe e MN đang đi kim xăng nhảy lung tung, rồi hôm qua nó báo hết xăng + đèn báo hết xăng , xăng e mới đổ đầy, làm e phải nhấn ODO vừa chạy vừa canh , có Bác nào trong hội KIA từng bị giống e xin tư vấn để e tìm chỗ sửa và giá rổ ra sao ?
Cám ơn các Bác rất nhiều và chúc các Bác năm mới nhiều sức khỏe , thành công.

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
Tình hình là xe e MN đang đi kim xăng nhảy lung tung, rồi hôm qua nó báo hết xăng + đèn báo hết xăng , xăng e mới đổ đầy, làm e phải nhấn ODO vừa chạy vừa canh , có Bác nào trong hội KIA từng bị giống e xin tư vấn để e tìm chỗ sửa và giá rổ ra sao ?
Cám ơn các Bác rất nhiều và chúc các Bác năm mới nhiều sức khỏe , thành công.
Hihi…cái gì cũng có khả năng hư hỏng hết…tuy nhiên như bác mô tả em nghĩ khả năng lớn là cái phao xăng + cảm biến của nó tèo rồi bác, sửa/thay cái khác thôi..Vào hãng chắc cũng rẻ thui bác….

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tonybull
Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Đúng rồi bác, hư cái phao xăng đó, vào hãng chắc tầm < 1tr đổ lại ạ.
Có điều thay hơi cực, phải gỡ hàng gế sao ra, mở lên thay cái phao xăng, sẵn nếu lọc xăng dơ thì thay luôn nhé.

• Like
Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
Đúng rồi bác, hư cái phao xăng đó, vào hãng chắc tầm < 1tr đổ lại ạ.
Có điều thay hơi cực, phải gỡ hàng gế sao ra, mở lên thay cái phao xăng, sẵn nếu lọc xăng dơ thì thay luôn nhé.
Sẵn xúc bình xăng, làm vệ sinh hệ thống nhiên liệu luôn.
Vì 1 lần tháo là 1 lần cực.

• Like
Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
E hay làm NVT, để thứ 2 e ghé vào hãng KT, luôn tiên e cho KT luôn tay lái, ngồi trong xe đánh nguội nghe kêu vậy bị có nặng ko các bác, cám ơn các Bác nhiều nhé.............

Hạng D
21/10/14
4.304
7.150
113
Vung Tau
E hay làm NVT, để thứ 2 e ghé vào hãng KT, luôn tiên e cho KT luôn tay lái, ngồi trong xe đánh nguội nghe kêu vậy bị có nặng ko các bác, cám ơn các Bác nhiều nhé.............
Ý bác là không nổ máy, cầm vô lăng lắc qua lắc lại thấy có độ rơ và kêu lịch kịch????? Nếu vậy có khả năng bị rơ/mòn/lỏng 1 vị trí nào đó liên quan đến trục lái/thước lái/rôtuyn này kia….vụ này phải kiểm tra thực tế mới chính xác được bác ạ….Vô hãng xử luôn 1 thể…kaka…..

Hạng B2
19/9/12
308
715
93
Cư xá đô thành P4 Q3
Ý bác là không nổ máy, cầm vô lăng lắc qua lắc lại thấy có độ rơ và kêu lịch kịch????? Nếu vậy có khả năng bị rơ/mòn/lỏng 1 vị trí nào đó liên quan đến trục lái/thước lái/rôtuyn này kia….vụ này phải kiểm tra thực tế mới chính xác được bác ạ….Vô hãng xử luôn 1 thể…kaka…..
E cám ơn Bác, xe nổ máy ngồi trong đánh lái bị kêu, để thứ 2 e đem vô hãng KT luôn thể ạ

Tập Lái
9/1/15
12
0
1
34
thường thì thứ 2 3 7 xe vào rất đông có thứ 6 thì nó ít xe hơn các bác ngâm cứu sao sắp xếp ngày vào hoặc đặt lịch hẹn với bên dv để khỏi phải chờ lâu và đỡ bực mình