Hạng C
20/5/10
671
5
18
Kính các bác em có thắc méc nho nhỏ nhưng không biết giải thích nên lên đây nhờ các bác ném hộ cho vài cục đá. Số là trưa nya khoảng 11h45 em đi qua chợ Văn Thánh (Từ Cầu SG về Hành xanh) đoạn này thì cho xe du lịch chạy 4 lane luôn vừa qua cầu vượt có đèn xanh đèn đỏ thì chiếc Kia Morning chạy trước em bị 2 chú xxx chạy ra chỉ gậy mà em đi sát phía sau nên chắc rằng chú KIA chạy chẳng sai luật gì cả. Chú KIA chạy luôn 2 chú xxx lên xe dí theo đến ngã 3 đường D2 thì bắt kịp chỉ vào lề lúc này em để ý thấy trên mui chú KIA có 1 cái va ly to tướng nhô lên khoảng 60 phân lận ah và được ràng buộc rất kỹ nên em nghĩ chắc là bắt lỗi này thôi nhưng không biết có qui định để đồ trên mui như thế nào. Kính nhờ các bác khai sáng giúp em ah. Nếu bác KIA là OSER thì giải đáp giúp anh em luôn là bị vị lỗi gì ah em nhớ hình như biển số 60 thì phải

Hạng B2
13/11/10
210
92
28
TP.Hồ Chí Minh
theo sự hiểu biết của em thì mình chỉ được chất hang hóa cao 30 phân thui ạ...nhưng em thì toàn cao hơn :D.Mà ko bít xxx có ở không cầm thước đo ko nhỉ...???

Hạng C
20/5/10
671
5
18
Trên mui chỉ có 1 cái valy to tướng thôi nha các bác không có bất kỳ món nào nữa mà bác này chắc đang chở người nhà ra sân bay xui gặp xxx lụm.. Chắc mai mốt đi lỡ có đồ trên mui lựa đường nào vắng xxx mà chạy quá

Hạng C
20/5/10
671
5
18
vậy cái baga để làm gì bác. Một số xe có sẵn luôn chứ không phải chủ xe tự gắn theo như em biết là Everest chẳng hạn
dat2003 nói:
Xe du lịch không đc chất hàng trên mui xe

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Chắc là xxx nhìn thấy lỗi nào đó thôi. Còn xe có ba ga thì được chở chứ. Xe máy còn cõng hàng cồng kềnh thấy ớn mà có thấy xxx ngó ngàng gì đâu.

Hạng C
19/5/08
546
191
43
Tuy Hòa
XaGan nói:
Chắc là xxx nhìn thấy lỗi nào đó thôi. Còn xe có ba ga thì được chở chứ. Xe máy còn cõng hàng cồng kềnh thấy ớn mà có thấy xxx ngó ngàng gì đâu.
Xe máy mà chở hàng nữa thì chủ xe ít tiền lắm nên xxx hông muốn mất thời gian bác ơi!!!!!!

Hạng D
14/1/11
1.324
8.284
113
dat2003 nói:
Xe du lịch không đc chất hàng trên mui xe
- Xe 4 chỗ thôi (du lịch là 4 chỗ) tại VN IQ cao nên cho luôn 5 chỗ 7 chỗ vào luôn là du lịch, nên bg luật không cho để. Đáng lẽ dòng 7 chỗ xe gia đình thì phải cho chất vali lên nóc mới đúng.

Hạng C
13/10/09
670
317
63
Trưa nay em đi trên Trường Chinh thấy 1 em Caren có gắn baga mui chở bên trên khoảng 5, 6 bịch, túi, giỏ, trên xe chắc cũng đầy khách nên xệ cả *** xuống luôn, không bít như thế có bị sao không.
Nước ngoài em thấy sedan nó cõng cả cái "thuyền"/ xe đạp ở trên cũng chẳng sao, Vịt mình chắc tiêu chuẩn an toàn cao hơn bọn tư bổn nên không cho.

Bác nào rành vụ này cho anh em biết để còn đối phó, ví dụ như Everét/ Zinger tự gắn thêm baga rồi chở vali, túi xách có được không? Bạn em chạy Premacy gắn baga và có chở hàng đã bị phạt 1 lần rồi( xxx Ngô Quyền).