Thảo Luận Chung Xe tập lái số tự động...

Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Số là em sắp có bằng (thi xong rồi, đậu và đang chờ lấy), nhưng trước giờ chỉ tập trên xe số sàn thôi, trong khi xe nhà là số tự động (Mitsubishi Pajero Sport 2015). Định khi có bằng là lấy xe nhà ra tập nhưng con gấu nhất quyết không chịu vì sợ mềnh chưa quen xe số tự động, bắt em phải đi tập xe số tự động cho quen rồi mới giao xe.... Hic...
Vì học bên Hoàng Gia, có hỏi bên đó nhưng họ báo là phải đăng ký học 6 tiếng trở lên (350k / tiếng).
Do vậy, bác nào biết có chổ nào thuê xe tập lái số tự động chừng 2-3 tiếng đồng hồ thì chỉ em với để em đi làm quen...

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Bác ra sân Thống Nhất đi ạ. Chạy MT chuyển qua chạy AT trong tp là thấy rõ sự thoải mái ngay.
Từ AT chuyển qua MT mới khó chứ từ MT chuyển AT e thấy đâu có gì đâu bác, dợt xíu là quen ngay

Hạng B1
27/3/11
96
7
8
Số là em sắp có bằng (thi xong rồi, đậu và đang chờ lấy), nhưng trước giờ chỉ tập trên xe số sàn thôi, trong khi xe nhà là số tự động (Mitsubishi Pajero Sport 2015). Định khi có bằng là lấy xe nhà ra tập nhưng con gấu nhất quyết không chịu vì sợ mềnh chưa quen xe số tự động, bắt em phải đi tập xe số tự động cho quen rồi mới giao xe.... Hic...
Vì học bên Hoàng Gia, có hỏi bên đó nhưng họ báo là phải đăng ký học 6 tiếng trở lên (350k / tiếng).
Do vậy, bác nào biết có chổ nào thuê xe tập lái số tự động chừng 2-3 tiếng đồng hồ thì chỉ em với để em đi làm quen...
Hiii.... e thấy bác cũng đừng nên lo lắng quá, cũng ko có gì là khó đâu, chỉ cần bác quan tâm đến 1 số vấn đề này thôi:
1. Nếu là lần đầu tiên ngồi lên chạy số AT thì nên có 1 người đã biết chạy AT ngồi bên để chỉ cho bác một số thao tác cơ bản ( cái này có thể tham khảo trước, nhưng đảm bảo với bác là lúc đó sẽ ko nhớ đâu, hiii...).
2. Tuyệt đối tuân thủ theo quy tắc là buông ga là phải gác qua thắng liền, gót chân hạn chế rời sàn xe, như vậy sẽ tuyệt đối tránh được vụ đạp nhầm chân ga đó bác, cái này quan trọng lắm.
3. Bình tĩnh.
hiiii... đó là một số kinh nghiệm của e gửi đến bác chủ!

Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Bác ra sân Thống Nhất đi ạ. Chạy MT chuyển qua chạy AT trong tp là thấy rõ sự thoải mái ngay.
Từ AT chuyển qua MT mới khó chứ từ MT chuyển AT e thấy đâu có gì đâu bác, dợt xíu là quen ngay
Cảm ơn bác,
Thì em cũng biết là không quá khó khi chuyển từ MT sang AT cho nên em nghĩ không cần thiết phải học đến 6 tiếng như bên Hoàng Gia đề nghị, do vậy em chỉ định thuê 2-3 tiếng lái cho quen thôi, ưu tiên xe 7 chổ vì sau này phải lái cái PS.
Còn con gấu không dám giao xe ngay vì sợ em "nhầm chân ga" như trong các vụ tai nạn xe AT gần đây.
Mà bác cho em hỏi chi phí thế nào nhỉ ?
Cảm ơn

• Like
Reactions: hoauyen