Thảo Luận Chung Xe tập lái số tự động...

Hạng C
17/6/15
990
2.043
113
48
Cảm ơn bác,
Thì em cũng biết là không quá khó khi chuyển từ MT sang AT cho nên em nghĩ không cần thiết phải học đến 6 tiếng như bên Hoàng Gia đề nghị, do vậy em chỉ định thuê 2-3 tiếng lái cho quen thôi, ưu tiên xe 7 chổ vì sau này phải lái cái PS.
Còn con gấu không dám giao xe ngay vì sợ em "nhầm chân ga" như trong các vụ tai nạn xe AT gần đây.
Mà bác cho em hỏi chi phí thế nào nhỉ ?
Cảm ơn
Sẽ có đôi lần lúc đầu nhầm nên bác phải cảnh giác cao độ, nhưng khi nhầm thì bác phải tự nhủ đó là chuyện bình thường đừng hốt hoảng !

Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Vâng, cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Cuối tuần chắc em tranh thủ ra sân Thống Nhất làm 2-3 tiếng đồng hồ dợt xe AT.

• Like
Reactions: hoauyen
Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Cảm ơn bác,
Thì em cũng biết là không quá khó khi chuyển từ MT sang AT cho nên em nghĩ không cần thiết phải học đến 6 tiếng như bên Hoàng Gia đề nghị, do vậy em chỉ định thuê 2-3 tiếng lái cho quen thôi, ưu tiên xe 7 chổ vì sau này phải lái cái PS.
Còn con gấu không dám giao xe ngay vì sợ em "nhầm chân ga" như trong các vụ tai nạn xe AT gần đây.
Mà bác cho em hỏi chi phí thế nào nhỉ ?
Cảm ơn
Hình như khoảng 250-300k á bác.
Bác cứ tuân thủ 100% thời gian gót chân nằm bên thắng, khi nào muốn đạp ga thì với chân qua, còn lại cứ để chân bên thắng.
1 số người để gót chân ngay giữa hai pedan, khi xảy cuốn lên dễ bị đạp nhầm. Còn khi cố định gót ngay thắng thì cứ pedan thắng mà đạp thôi ạh

Hạng B2
8/1/15
205
207
43
Số là em sắp có bằng (thi xong rồi, đậu và đang chờ lấy), nhưng trước giờ chỉ tập trên xe số sàn thôi, trong khi xe nhà là số tự động (Mitsubishi Pajero Sport 2015). Định khi có bằng là lấy xe nhà ra tập nhưng con gấu nhất quyết không chịu vì sợ mềnh chưa quen xe số tự động, bắt em phải đi tập xe số tự động cho quen rồi mới giao xe.... Hic...
Vì học bên Hoàng Gia, có hỏi bên đó nhưng họ báo là phải đăng ký học 6 tiếng trở lên (350k / tiếng).
Do vậy, bác nào biết có chổ nào thuê xe tập lái số tự động chừng 2-3 tiếng đồng hồ thì chỉ em với để em đi làm quen...
HG, nếu là học viên thì MT 170k/1h, AT 250k/1h. Sao nó lấy bác 350k/h vậy ta. Không lẽ di Lexus , Camry. :D

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
Chỉ cần nhớ hai nguyên tắc cơ bản:
- Khi xe ko di chuyển: Chân phải luôn đặt trên pedal thắng.
- Nắm vững cách chuyển đổi số.

Hạng C
8/4/15
544
780
93
Nói vậy chứ bác đã học và thi bằng lái rồi thì có thể lấy mits ra phú mỹ hưng dợt được rồi. Chạy chậm rãi và từ tốn thôi, dợt chừng vài tiếng là được rồi.

Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác lấy xe lâu rồi mà, cứ mạnh dạn tập đi bác, nói tài của bác đưa bác qua Q7, rồi bác dợt bên đó vài ngày là chạy ok à.
em lấy bằng 2013, đến cuối 2014 đi coi xe test xe rồi lấy xe, có tập chiếc nào đâu cũng chạy ổn bác ơi, chủ yếu là tập chân ga cho quen thôi vì PS 3.0 ga nhẹ là đi ào ào rồi.

• Like
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Bác ở quận mấy ? Nếu gần mà rãnh giờ thì anh em giao lưu cà phê rồi tập với bác cho vui.

• Like