Thảo Luận Chung Xe tập lái số tự động...

Hạng B2
5/3/15
370
426
63
57
Cảm ơn các bác nhiệt tình giúp đỡ.
Thú thật là em cũng muốn tự mình dợt xe của mình nhưng khổ cái là con gấu nhà nghe theo tài xế kêu em dợt xe ngoài trước, vì nàng sót xe và sợ em nhầm chân...
Thôi thì đằng nào cũng tốn, hôm nào rảnh em đi dợt xe cái đã cho con gấu nó yên tâm...
Bác nói vậy cũng phải vì đó là tâm lý chung của v1. Mình lúc mới mua xe AT cũng như bác, nhưng mình lấy xe đi với ông anh một vòng là OK đến giờ luôn.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng D
4/2/08
4.592
6.465
113
TPHCM
Cảm ơn bác,
Thì em cũng biết là không quá khó khi chuyển từ MT sang AT cho nên em nghĩ không cần thiết phải học đến 6 tiếng như bên Hoàng Gia đề nghị, do vậy em chỉ định thuê 2-3 tiếng lái cho quen thôi, ưu tiên xe 7 chổ vì sau này phải lái cái PS.
Còn con gấu không dám giao xe ngay vì sợ em "nhầm chân ga" như trong các vụ tai nạn xe AT gần đây.
Mà bác cho em hỏi chi phí thế nào nhỉ ?
Cảm ơn

Học ở Hoàng Gia đi bác, ngày trước em cũng vậy, có bằng đăng ký 6 tiếng AT. 2 tiếng đầu em đi trong thành phố, từ 4-6g chiều. 4 tiếng kia em rủ ông thầy đi cao tốc Trung Lương, xuống Mỹ Tho ăn tô hủ tiếu xong về. xong 6 tiếng này bảo đảm AT bác chạy ngon lành

• Like
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
Cuối cùng bác @thuytram_dep đã tập xong xe AT, và đã tự lái v2 của mình chưa nhỉ ? Cmt cho anh em biết, hẹn bác hôm nào cà phê :))

• Like
Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Cuối cùng bác @thuytram_dep đã tập xong xe AT, và đã tự lái v2 của mình chưa nhỉ ? Cmt cho anh em biết, hẹn bác hôm nào cà phê :))
He... Cảm ơn anh em quan tâm, chắc 1-2 hôm nữa mới tranh thủ đi dợt thêm xe AT 2-3 tiếng rồi mới dám ôm xe nhà mình để chạy... Hiện giờ cũng chưa nghe ông HG báo có bằng nên hơi lừng chừng vụ này...

• Like
Reactions: ferrari_f1
Hạng B1
17/6/15
74
72
18
Tưởng chưa có xe mới phải đi mướn.

Mất công tập sao không tập luôn trên vợ nhà mình có cho quen chân quen tay hả bác.

Nếu còn e sợ, bác nhờ người chạy cùng tới khu vắng vẻ mà rượt.
Đúng rồi. Bác chủ có xe còn mướn làm chi. Nhờ ai đó chạy ra chỗ vắng tập xe mình cho quen xe luôn.

Bữa mình đổi xe qua AT, phải dợt cho bà cả. Bình thường xe cũ MT bả cũng lái được và thay mình lái khi đường xa mệt. Đổi xe AT phải huấn luyện lái 1 chút vì sợ đạp nhầm phanh ra ga thì chết. Mình chở ra mấy đường vắng trong khu An phú Q2 (đường Trần Lựu), hướng dẫn sơ bộ xong bà ấy lên lái lòng vòng trong khu An khách khoảng 15 phút. Quen rồi ra ngoài xa lộ Hà nội luôn. Khoảng 1 giờ lái ngon. Chủ yếu là để quen cách sử dụng phanh ga và cảm giác lái mới.

• Like
Hạng D
27/1/15
1.849
2.506
113
45
À quên, nhiều bác chạy MT dùng 2 chân, qua AT chơi luôn 2 chân nên rất nguy hiểm nhé (lúc đầu em cũng thế).
Bác nhớ chỉ sài chân phải, chân trái nghỉ, và dĩ nhiên chân |,| cũng nghỉ.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Thay phải tuy rảnh hơn xe MT nhưng lại kh nghỉ, rảnh lên hay quờ quạng lung tung. AT nó thế

• Like
Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
À quên, nhiều bác chạy MT dùng 2 chân, qua AT chơi luôn 2 chân nên rất nguy hiểm nhé (lúc đầu em cũng thế).
Bác nhớ chỉ sài chân phải, chân trái nghỉ, và dĩ nhiên chân |,| cũng nghỉ.
Hâm đâu ra mà nhiều anh?

• Like