LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa
RE: Xe trước tụt dốc, làm sao cãi đây?

Bây giờ quan trọng là giữ khoản cách an toàn thôi bác ạh, cứ thấy xe trước không đảm bảo mà bám đuôi thì cũng có ngày thôi. Lên dốc cầu hay đèo không bao giờ em dám bám đuôi mấy anh to khỏe ấy, chưa kể những bác lụm khụm.

Và nếu các bác đã giữ được khỏang cách an toàn thì việc bác lấy DTDD ra quay lại thì hy vọng vẫn còn kịp đấy. Nhưng thông thường nếu sự việc lớn thì vẫn điều tra được bác ạh, vì lực xe tông tới khác với lực do lùi xe tạo ra, dấu hiệu hình như cũng khác. Cái đó mấy bác bên Khoa học hình sự điều tra được hết bác ạh.

Hy vọng là đừng kém may mắn như thế :)

Hạng B2
22/1/08
103
0
16
TP Cần Thơ
www.anchau.net

Trích đoạn: LFC

Bây giờ quan trọng là giữ khoản cách an toàn thôi bác ạh, cứ thấy xe trước không đảm bảo mà bám đuôi thì cũng có ngày thôi. Lên dốc cầu hay đèo không bao giờ em dám bám đuôi mấy anh to khỏe ấy, chưa kể những bác lụm khụm.

Và nếu các bác đã giữ được khỏang cách an toàn thì việc bác lấy DTDD ra quay lại thì hy vọng vẫn còn kịp đấy. Nhưng thông thường nếu sự việc lớn thì vẫn điều tra được bác ạh, vì lực xe tông tới khác với lực do lùi xe tạo ra, dấu hiệu hình như cũng khác. Cái đó mấy bác bên Khoa học hình sự điều tra được hết bác ạh.

Em đồng ý với bác LFC, nếu giữ khoảng cách an toàn mình còn có thời gian để đối phó. Nếu ở khoảng cách xa xa khi xe trước có tụt dốc em còn có thời gian tìm gạch đá gì đó chèn bánh dùm xe trước, coi như vừa cứu mình vừa cứu người. :D:D:D

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: PhanCantho

Trích đoạn: LFC

Em đồng ý với bác LFC, nếu giữ khoảng cách an toàn mình còn có thời gian để đối phó. Nếu ở khoảng cách xa xa khi xe trước có tụt dốc em còn có thời gian tìm gạch đá gì đó chèn bánh dùm xe trước, coi như vừa cứu mình vừa cứu người. :D:D:D

Em thì mở cửa sẵn, nếu có người đi cùng thì bảo mội người mở cửa nhanh!

Tập Lái
8/8/06
38
1
8

Trường hợp này mà cãi thì chịu bác ạ . Trước đây em đi về quê với một ông chú trong bộ đội, hai chú cháu chạy xe UAZ có một thằng Altis lắp xenon cả cốt, pha và sương mù chạy sau. Nó cứ giương pha suốt chặng đường hơn chục km, ông chú em nhường mà nó ko vượt, nhường hoài mà nó cứ gí sau đít mình bực ko chịu đc. Ông ý cú quá chạy nhanh xong bảo em ngồi chắc, rồi ông ý phanh gấp một phát. Thằng kia lao thẳng đầu vào đít xe UAZ của ông chú em. Hậu quả là bẹp hết đầu con Altis, kính vỡ tùm lum, đầu thằng kia chảy máu ..Dưng mà xuống xe còn bị ông chú em gọi công an bắt đền vì tội " ko làm chủ tốc độ, đâm vào đít xe người khác " .

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Nói chung trường hợp này mệt lắm .

Em thì thường làm thế này, nếu kẹt xe trên dốc ví như dốc cầu chương Dương chẳng hạn thì thường là em cứ đỗ cách xe trước 1/2 thân xe, khi xe trước chạy thì qua 1 thân xe thì mình xuất phát , chẳng tranh đua làm gì

Nếu có ông Xe 2 bánh nào chèn vào giữa thì hay quá còn gì :D

Hạng D
24/11/06
3.931
19.599
113
Vietnam

Cái này thì nhờ người đi dường làm chứng thôi

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Giữ khoảng cách xa để đủ thời gian bấm còi, báo hiệu cho xe trước biết thì cũng tốt đấy. Nhưng các bác thử nghĩ xem khi xe trước đã tụt dốc lùi thì xe mình càng gần đuôi xe trước thì thiệt hại càng nhẹ. Khoảng cách càng xa thì lực đâm càng mạnh

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

Trích đoạn: francevn2809

Trường hợp này mà cãi thì chịu bác ạ . Trước đây em đi về quê với một ông chú trong bộ đội, hai chú cháu chạy xe UAZ có một thằng Altis lắp xenon cả cốt, pha và sương mù chạy sau. Nó cứ giương pha suốt chặng đường hơn chục km, ông chú em nhường mà nó ko vượt, nhường hoài mà nó cứ gí sau đít mình bực ko chịu đc. Ông ý cú quá chạy nhanh xong bảo em ngồi chắc, rồi ông ý phanh gấp một phát. Thằng kia lao thẳng đầu vào đít xe UAZ của ông chú em. Hậu quả là bẹp hết đầu con Altis, kính vỡ tùm lum, đầu thằng kia chảy máu ..Dưng mà xuống xe còn bị ông chú em gọi công an bắt đền vì tội " ko làm chủ tốc độ, đâm vào đít xe người khác " .
cái này là uoát vợi lại chắc xe ko phải của chú ấy . chứ xe em mà sướt 1 đường là em tiếc đứt ruột . mà chú chơi ác quá . tấp vào lề dừng lại là ắt nó qua thôi hỏng lẽ nó dừng lại theo .

Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Xe trước tụt dốc, xe sau bị dính, và nói về luật thì xe sau lại thua ...về khoảng cách an toàn giữa các xe ...
Mà giữ đúng khoảng cách an toàn thì xe máy lọt vào 1 đống... khổ thiệt ...;)