Tập Lái
26/3/08
1
0
0
RE: Xe xã hội chủ nghĩa

xin chao cac bac ! E thi thich xe tu thua nho , cung biet nhieu forum ve oto nhung nay moi co dip vao day hoa chung mai nha voi cac bac . Chac chan e co chung so thich giong cac bac rui " la me xe " hj...hj va 1 dieu nua la e cung rat thich xe cua khoi XHCN do .
E dang ket con Volga M-24 qua ! Dinh tau ve do lai , xai con do di thich lam em ai kinh khung . (Nhung chi la du dinh thoi )
E thay bac " ThichnhatlaxeXHCN" do Gaz 69 dep wa ma van the hien dc "cai hon" nguyen ban cua Gaz 69
The Bac mua con Volga M-24 co con ngon ko vay ? (Bao nhieu xien ah ?)
Xin cam on rat nhiu cac bac ah .:)

Hạng B1
16/3/08
70
0
0

em mê quá ! Bác nào giúp em tìm một con đi ! tel em nhé : 0989693866 Huy

Tập Lái
16/11/07
18
0
0

Hi !
Chỉ cho, cũng khá lâu rồi em đi ngang qua Doanh trại quân đội, khu vực cầu Mỹ Thuận bờ Vĩnh Long có thấy xe thu hồi chất đống luôn:
Uaz, Jeep,Gaz cũng nhiều, nhiều nhất là zil

Hạng C
11/11/05
986
12
18
59

Trích đoạn: ngocanhnb

em gaz này ngày xua dành cho cán bộ cấp cao đi dấy nó có một thời hoàng kim đấy:D

Không phải đâu Bác ơi !
Com-Măng-Ca = Xe chỉ Huy , là loại Gaz69A cơ Bác ạ . Còn Gaz69 thì chuyên dùng để chở lính và khí tài thôi

Hạng D
17/3/08
1.251
2
0

vâng theo em đoán là: com măng ca = command car (theo tiếng anh: command = chỉ huy, ra lệnh. Còn car = xe hơi) tóm lại là xe chỉ huy. Chẳng biết có phải không nữa.

Tập Lái
17/8/08
14
0
0

Chính xác rồi, không băn khoăn gì nữa.

Ngày trước hay gọi xe mô tô 3 bánh là xít - đờ - ca, là từ Sidecar mà ra đấy, cái xe có cái buồng cho hành khách nằm lệch về một bên đó.

Trích đoạn: mebca

vâng theo em đoán là: com măng ca = command car (theo tiếng anh: command = chỉ huy, ra lệnh. Còn car = xe hơi) tóm lại là xe chỉ huy. Chẳng biết có phải không nữa.