Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
RE: Xe xã hội chủ nghĩa

- Xe đẹp quá bác, và thằng nhóc trong hình, em thấy nó cũng "tương lai" lắm đó. Nhìn nó cũng "máu lửa" lắm đó bác. Không biết phải không, nếu phải thì mừng cho bác đã có "truyền nhân"

Tập Lái
11/1/08
1
0
0

xe của a Đường đẹp quá, nhưng hình như là còn thiếu dòng chữ trophy thì phải a Đường à.

Hạng B2
2/10/07
103
0
0

@Quanglz: Đúng là còn thiếu dòng chữ Trophy và logo ở cạnh 2 má đèn pha nữa, nhưng vài hôm nữa sẽ đầy đủ thôi, ngoài ra còn mấy con ốc bịt nhựa để thay thế 2 bên cốp là hoàn thiện hẳn

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

Tuyệt lắm bác TNLXXHCN!Lâu quá mới lại được nhìn thấy em này đó bác,quý hoá quá!Đệ tử của bác cũng oách lắm nha!:D

Hạng C
11/1/08
786
0
16
Thủ Đô Hà Nội
clip.vn

Tuyệt đẹp!
Xe này chắc chỉ có 4 số thui nhỉ!
Nếu được bác nên thay hộp số mới vào đi, hộp số mới có 5 số thì phải. Như thế mới chạy hết được công suất của máy!

Hạng B2
8/4/05
133
0
0
Ha Noi

Một em BJC như của bác SAIGONVW đang đi, ngon lành cành đào, mua về chỉ việc đi thì khoảng bao nhiêu bác???, liệu làm 1 chuyến xuyên Việt bằng con này có khả thi không bác???

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Về UAZ69 thì Bác thichnhatxeXHCN đã post một chiếc rằn ri , nếu các Bác thích xe zin thì E xin phép vô kho chụp lại rồi Post lên sau.( 1 UAZ69 đít tròn + 1UAZ69 đít vuông )

Từ 1956 thì Gaz 69 được chuyển sang UAZ ( Nhà máy Ô-tô Ulianốp ) sản xuất nhưng vẫn giữ toàn bộ kiểu dáng, chi tiết của Gaz , nên tên của nó là UAZ rồi chứ không phải là GAZ nữa - UAZ 69 giống hệt GAZ 69, UAZ 69A giống hệt GAZ 69A .
Khỏang giữa những năm 1960 thì UAZ mới sản xuất loại UAZ 469 như các Bác thấy hiện nay và hay gọi là UAZ đầu Bằng - Loại này có đủ cả 4 chỗ, VAN, và Tải nhẹ .

Có thể bác nhầm, xe command car, loại mà các bác gọi là Gaz 69 đều là xe Uaz hết, làm ở NM ô tô Ulianovsk (quê của Lê nin), còn Gaz là do nhà máy mang tên Gorki (ngoại ô Maxcơva) SX, phổ biến là các loại xe tải Gaz 66, 69 và cũng sx 1 chủng loại xe con, chính là xe Volga.

Hạng C
2/6/07
856
51
28
53
Hà Nội

bác XHCN thất hẹn anh em à, chờ mãi vẫn chưa thấy con Gaz úp vung Zin của bác đâu cả, nhanh lên bác ơi ;)

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Chời...mấy cái MZ...125,150,175,250. Một thời long lanh,dù loại 250 hay dùng cho quân đội thường sơn màu xanh rêu. Đặc điểm của MZ là khi kéo ga lên rồi giảm ga, xe vẫn lao vun vút (nếu không phanh lại). Pô MZ thì xịn nhất. Khi chạy chỉ nghe tiếng nổ rù rù. Ốnng nhún sau MZ chỉnh được theo tải trọng (mình chỉ mong 4B làm được điều này!). Nhún trước có kết cấu dạng delta ,giảm xóc cực tốt. Nhưng khi đã rơ thì tay lái lắc cộng hưởng theo từng đoạn tốc độ...rất kinh. So với Con thỏ,Jawa, Hạnh phúc...thì MZ 125 bóng bẩy và ít hao xăng hơn..!