Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Chắc ồn hốc bánh, e đi thử CX-8 bản Premium thấy ồn hốc bánh lắm. CX-5 với CX-8 thì cách âm hốc bánh chắc cũng xêm xêm nhau thôi.
ko riêng j 2 mẫu này đâu. Trong tầm giá này luôn ah bạn, mình đi nhiều xe thấy cách âm tươgn đối ổn còn hốc bánh thì hầu như thằng nào cũng ồn như nhau

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
ko riêng j 2 mẫu này đâu. Trong tầm giá này luôn ah bạn, mình đi nhiều xe thấy cách âm tươgn đối ổn còn hốc bánh thì hầu như thằng nào cũng ồn như nhau
Bệnh chung của mấy a unibody rồi nhỉ. CRV, Santa Fe cũng vậy (dù chỉ mới chạy thử đoạn ngắn), có mỗi CX-8 là được trải nghiệm đường dài.

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B2
27/4/20
119
90
43
Thấy nhiều bác chê lên chê xuống việc Mazda không chịu thay đổi thiết kế ngoại thất, quan điểm của em thiết kế ngoại thất mỗi người 1 ý đẹp xấu tuỳ người, riêng em thấy thiết kế của Mazda rất hài hoà, nhà em cả vợ chồng cùng chạy đều thấy ưng ý. Hãng tìm ra ngôn ngữ thiết kế được ủng hộ một thời gian dài vậy, chẳng cần thay đổi quá lớn làm gì, chỉ cần nâng cấp những chi tiết nhỏ. (Ví dụ thay cái sấy vô lăng thành làm mát đi, cam 360 cho nét lên tí xíu, thêm cho cái lẫy chuyển số; ngoại thất thì cho cái tôn nó dày thêm xíu là pơ phẹc trong tầm giá rồi)
Các bác nói ồn từ gầm xe, hốc bánh xe vọng lên giữa CX-5 và CX-8 tương tự nhau thì cá nhân em thấy không đúng. Em đi CX-8 bản 2023 (bản trước em chưa chạy thử) thì thấy tiếng đó dịu hơn, và khung gầm cũng chắc chắn hơn nhiều (CX-5 em có chạy vài lần).
Nên lời khuyên của em, bác nào thích xe nào thì quất xe đó, nghe khen/chê/tư vấn online để thu thập thêm thông tin thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Lúc trước mua CX8 Deluxe 2019 mà lăn bánh hơn 1,1 tỷ. Giờ xe CX8 Lux 2021, odo 50k, bán 820 triệu. Hic, rớt giá có thua gì đâu.
Đau sao bằng em pre 1 cầu 2019 lăn bánh hết đúng 1,5 tỷ tháng sau giảm 1 phát 200tr luôn.

Hạng D
24/2/20
4.872
8.294
113
37
Thấy nhiều bác chê lên chê xuống việc Mazda không chịu thay đổi thiết kế ngoại thất, quan điểm của em thiết kế ngoại thất mỗi người 1 ý đẹp xấu tuỳ người, riêng em thấy thiết kế của Mazda rất hài hoà, nhà em cả vợ chồng cùng chạy đều thấy ưng ý. Hãng tìm ra ngôn ngữ thiết kế được ủng hộ một thời gian dài vậy, chẳng cần thay đổi quá lớn làm gì, chỉ cần nâng cấp những chi tiết nhỏ. (Ví dụ thay cái sấy vô lăng thành làm mát đi, cam 360 cho nét lên tí xíu, thêm cho cái lẫy chuyển số; ngoại thất thì cho cái tôn nó dày thêm xíu là pơ phẹc trong tầm giá rồi)
Các bác nói ồn từ gầm xe, hốc bánh xe vọng lên giữa CX-5 và CX-8 tương tự nhau thì cá nhân em thấy không đúng. Em đi CX-8 bản 2023 (bản trước em chưa chạy thử) thì thấy tiếng đó dịu hơn, và khung gầm cũng chắc chắn hơn nhiều (CX-5 em có chạy vài lần).
Nên lời khuyên của em, bác nào thích xe nào thì quất xe đó, nghe khen/chê/tư vấn online để thu thập thêm thông tin thôi.
Đúng rồi bác chạy nhiều mới thấy cx8 đầm, cách âm và treo cũng tốt hơn cx5.

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng B2
9/4/20
127
111
43
Xe mới mua 6 tháng còn mới cứng thì nó êm ái đó bác, chứ khoảng từ năm thứ 3 đổ đi thì khá là ồn, chạy qua đoạn cầu bình triệu hướng bến xe miền đông cũ đi ra hướng phạm văn đồng thì nó ồn ối giời ôi luôn
em chạy thử xe người bạn cx5 2.5 awd mới mua thi thấy ồn từ gầm lên rõ hơn so với sportage 1.6 cua em, và lúc lên ga thì máy hơi gào chứ ko êm lắm.

Hạng B1
10/9/16
87
69
18
Tây Ninh
Xe này em gặt vô hướng tài xế thì nó đá còn gặt ra ngoài auto pha đèn ko biết chỉnh cố định bật pha chổ nào, xe ông anh đưa chạy ổng mua hơn 6 tháng mừ ổng cũng ko rành mình bật auto hold chạy mà ảnh hỏi đó giờ tao chưa xài cái này sợ đạp thắng nó thắng gấp rồi mình có chỉ cho ảnh xài.
do bác đang để đèn ở nấc Auto nên pha nó cũng Auto theo, bác xoay núm đèn về chế độ bình thường (cái ký hiệu cuối) thì sẽ bật pha thủ công theo ý bác

Attachments

• Like
Reactions: ciclo and namvios
Hạng B2
28/10/14
493
602
93
31
em chạy thử xe người bạn cx5 2.5 awd mới mua thi thấy ồn từ gầm lên rõ hơn so với sportage 1.6 cua em, và lúc lên ga thì máy hơi gào chứ ko êm lắm.
Về động cơ xăng bác chê Mazda thua KIA là hơi sai sai rồi bác. KIA/HYUN động cơ xăng ko có tuổi.

• Like
Reactions: Thành Civic
Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Bệnh chung của mấy a unibody rồi nhỉ. CRV, Santa Fe cũng vậy (dù chỉ mới chạy thử đoạn ngắn), có mỗi CX-8 là được trải nghiệm đường dài.
Đúng rồi bác, y vậy. cùng phân khúc thì nó xem xem nhau hết ah ko ai hơn ai đâu. Được cái chạy sướng, cảm giác chắc xe ít chòng chành