Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/4/11
106
7
18
50
Tình hình là e đang muốn mua 850m2 đất luá xã tân túc bình chánh. Đất do A đứng tên sổ đỏ đất lúa, sau đó A bán cho B, rồi B bán cho C ( C đã xây nhà cấp 4 có xin được số nhà) và C sẽ bán cho D ( là em). E có hỏi thì được trả lơì do diện tích dưới 1000m2 đất lúa nên không công chứng mua bán ở xã được, Chỉ có thể mua bán giấy tay và đất vẫn do A đứng tên. Vậy có cách nào để chuyện mua bán được rõ ràng hơn không ? Cày cả chục năm gôm tiền mua miếng đất mãi đứng tên ngươì khác thấy không an tâm ! Bác nào có cao kiến hay kinh nghiệm cho xin đi ạ. Xin chân thành đa tạ .

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Giấy tay thường rẻ vì rủi ro cao,tùy bác thôi...Liều thì chơi,Một bộ giấy tờ tay có thể bán cho nhiều người,họ mà cố tình lừa mình thì mình dính 100% luôn ...Nhưng bù lại ,mua đất giấy tay giá thường rẻ hơn nhiều so với đất có sổ bác ạ...:):)

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
MaiHanh nói:
Tình hình là e đang muốn mua 850m2 đất luá xã tân túc bình chánh. Đất do A đứng tên sổ đỏ đất lúa, sau đó A bán cho B, rồi B bán cho C ( C đã xây nhà cấp 4 có xin được số nhà) và C sẽ bán cho D ( là em). E có hỏi thì được trả lơì do diện tích dưới 1000m2 đất lúa nên không công chứng mua bán ở xã được, Chỉ có thể mua bán giấy tay và đất vẫn do A đứng tên. Vậy có cách nào để chuyện mua bán được rõ ràng hơn không ? Cày cả chục năm gôm tiền mua miếng đất mãi đứng tên ngươì khác thấy không an tâm ! Bác nào có cao kiến hay kinh nghiệm cho xin đi ạ. Xin chân thành đa tạ .
Hị hị!Có trường hợp lừa,khi bị bắt,nó trả lời tỉnh bơ:"Em không lừa đảo,E chỉ bán cho nhiều người thôi "!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:D:D:D

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
vankhanhktpn nói:
Nếu là giấy tay thì đất đó phải là chưa 1 lọai có giấy tờ gì hết ,chơi luôn nếu rẻ.
Em không hiểu ý Bác.
Xin Bác cụ tỉ thêm một tí ạ!

Hạng B2
16/9/09
282
0
16
Nếu toàn bộ tài sản bác đổ vào đấy thì không nên. Nếu tiền dư thử may rủi thì cũng ok

Hạng B2
1/5/09
215
28
28
45
Về lý thuyết là như thế....Nhưng theo e,mua giấy tay vẫn được,Bác xác minh kĩ là được-Tất nhiên vẫn có rủi ro một tí ,vì có rủi ro nó mới rẻ...
Nói thật ,mấy quận vùng ven mới mở e thấy giao dịch bằng giấy tay hơi bị nhiều .

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Rủi ro cao lắm, có thể mua nhưng phải xác định:
1. Chính mình ở lâu dài
2. Nhiều người hiện cùng ở với mình (dân cư đông đúc)
Trong trường hợp diện tích 850m2 thì không thuộc diện dân cư đông đúc nên càng rủi ro.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
tuonglahay nói:
Rủi ro cao lắm, có thể mua nhưng phải xác định:
1. Chính mình ở lâu dài
2. Nhiều người hiện cùng ở với mình (dân cư đông đúc)
Trong trường hợp diện tích 850m2 thì không thuộc diện dân cư đông đúc nên càng rủi ro.
xin bác trình bày rõ hơn rủi ro ở điểm nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.