Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Cụ lấy xèng thiết kế xong hết chưa? mà sao chứ gặp em là nói chuyện 1 lần thôi, thấy không hào hứng là em ứ có động thái gì, không chỉnh sửa hồ sơ, không cắt giảm không việc gì báo đi báo lại cả. Càng down giá để nhận thì họ cứ nghĩ còn lời nhiều lắm nên càng kèo nài.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Cụ lấy xèng thiết kế xong hết chưa? mà sao chứ gặp em là nói chuyện 1 lần thôi, thấy không hào hứng là em ứ có động thái gì, không chỉnh sửa hồ sơ, không cắt giảm không việc gì báo đi báo lại cả. Càng down giá để nhận thì họ cứ nghĩ còn lời nhiều lắm nên càng kèo nài.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Blackstorm1317 nói:
ngoinhaxanh nói:
Hiện đang có 6 thành viên và 2 khách.

ntv0309 Blackstorm1317 hai9999 borntobreak

Bao nhiêu ông vô nghía nghía rồi im im thấy ghét
Dạ, ngồi nghe có 3 dạng
1/ Biết nhưng ko nói.
2/ Không biết nên ngồi im nghe.
3/ Biết chút chút nên ko dám nói, ngồi học hỏi.
E thuộc dạng số 3.

Blackstorm1317 nói:
Theo kinh nghiệm của e thì nếu CĐT tự mua thì chi phí giảm được đúng bằng lương của người đi mua và lương của người trông coi vật tư (đôi khi còn cao hơn nhà thầu bao VT). Vì những lý do sau:
1/ Bên thi công ko tiết kiệm vật tư vì có phải của họ đâu mà tiết kiệm.
2/ Người mua vật tư có ý tham, kê khống số lượng, KL.
3/ Bên cung ứng vật tư cân gian, KL ko đủ, thông đồng với người mua kê giá, KL... 1001 kiểu ăn gian.
4/ Đơn giá mua cao hơn nhà thầu mua.
5/ Thời gian CĐT mất khá nhiều cho việc quản lý VT.
6/ Thất thoát ko kiểm soát được.
7/ Dễ xảy ra tranh cãi khi có hạng mục thi công đúng bản vẽ nhưng ko hợp lý về mặt kiến trúc, sử dụng, hoặc bản vẽ được chỉnh sửa. Lý do của nhà thầu là "tôi làm đúng theo bản vẽ", lý do của CĐT "anh là người thi công anh phải biết trước những gì ko hợp lý chứ". Cuối cùng là tính phát sinh lại tranh cãi:(:(
ơ, vậy còn dạng thứ 4 nữa, trước tưởng k biết chút chút, ngồi học hỏi, sau vào bàn luôn nữa nhỉ :D:D

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
dawmgoodman nói:
Blackstorm1317 nói:
ngoinhaxanh nói:
Hiện đang có 6 thành viên và 2 khách.

ntv0309 Blackstorm1317 hai9999 borntobreak

Bao nhiêu ông vô nghía nghía rồi im im thấy ghét
Dạ, ngồi nghe có 3 dạng
1/ Biết nhưng ko nói.
2/ Không biết nên ngồi im nghe.
3/ Biết chút chút nên ko dám nói, ngồi học hỏi.
E thuộc dạng số 3.

Blackstorm1317 nói:
Theo kinh nghiệm của e thì nếu CĐT tự mua thì chi phí giảm được đúng bằng lương của người đi mua và lương của người trông coi vật tư (đôi khi còn cao hơn nhà thầu bao VT). Vì những lý do sau:
1/ Bên thi công ko tiết kiệm vật tư vì có phải của họ đâu mà tiết kiệm.
2/ Người mua vật tư có ý tham, kê khống số lượng, KL.
3/ Bên cung ứng vật tư cân gian, KL ko đủ, thông đồng với người mua kê giá, KL... 1001 kiểu ăn gian.
4/ Đơn giá mua cao hơn nhà thầu mua.
5/ Thời gian CĐT mất khá nhiều cho việc quản lý VT.
6/ Thất thoát ko kiểm soát được.
7/ Dễ xảy ra tranh cãi khi có hạng mục thi công đúng bản vẽ nhưng ko hợp lý về mặt kiến trúc, sử dụng, hoặc bản vẽ được chỉnh sửa. Lý do của nhà thầu là "tôi làm đúng theo bản vẽ", lý do của CĐT "anh là người thi công anh phải biết trước những gì ko hợp lý chứ". Cuối cùng là tính phát sinh lại tranh cãi:(:(
ơ, vậy còn dạng thứ 4 nữa, trước tưởng k biết chút chút, ngồi học hỏi, sau vào bàn luôn nữa nhỉ :D:D
Suỵt.... bác đang lạc đề rồi, sửa bài lại ngay ko bị xóa đấy

Hạng D
26/11/10
1.177
6.124
113
Dạng thứ 5: thiếu tự trọng, thích kết bè kết đảng để bơm vá lẫn nhau và ném đá hội đồng

Hạng D
20/10/11
1.070
1.400
113
tranvietanhtuan nói:

:confused: Free thiết kế nên nó vậy mà ...:mad: ... tình hình là nó muốn bán nhà ko muốn xây nữa = tèo.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
76.135
113
em chuyên thiết kế M&E, khi nào bác có thiết kế thì đưa em góp ý free.

Status
Không mở trả lời sau này.