Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City
xin các bác rành về máy móc xe cho em hỏi, em mua thanh lý cái xe toy đời 85 nằm bãi gần 1 năm. giờ mình muốn đưa nó về nhà mình thì phải làm sao? tình trạng là xe trưốc đây còn hoạt động được và chờ thanh lý nên không chạy nữa. em nghỉ bình điện chắc là phãi thay mới, ngoài ra có phải làm gì khác trước khi khởi động không? nói thật em chỉ biết chạy xe chứ ve máy móc thì gà lắm. thanks

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Xúc bình xăng con cho tới khi nào chạy được thì thôi. Mua cái khăn và xô nước tắm sơ cho em nó.
Bác nên dẫn thợ tới bãi làm luôn để chạy xe về. Không thôi phải tốn tiền chở xe về gara nữa mà vẫn phải làm những công đoạn này.

Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City
xekovn1984 nói:
Xúc bình xăng con cho tới khi nào chạy được thì thôi. Mua cái khăn và xô nước tắm sơ cho em nó.
Bác nên dẫn thợ tới bãi làm luôn để chạy xe về. Không thôi phải tốn tiền chở xe về gara nữa mà vẫn phải làm những công đoạn này.
Thanks bác, vậy là phải nhờ 1 thằng thợ máy đến bãi làm rồi.

Hạng D
2/4/11
2.919
616
113
40
TPHCM
hondasaigon.com.vn
Làm nhiều việc lắm đó
kiểm tra bình xăng con
kiểm tra nhớt
kiểm tra binh ........
============================
NISSAN CƯỜNG THANH
HOTLINE 0909 135 551

Bác kiếm một thằng thợ thì em nghi là xe bác chắc chẳng chạy được đâu mà còn hư thêm đấy. Bác kiếm một bác thợ thì may ra người ta mới có thể giúp bác.
Chúc bác sớm rước em nó về dinh.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Nhớ đổ xăng nha bác. Nhưng em nghĩ bác đổ vừa đủ chạy tới gara thôi vì có khả năng thùng xăng bị rỉ sét. Hy vọng la điều này k xảy ra,

Hạng B2
22/12/10
183
0
16
HCM City
PhamKhangAuto nói:
Bác kiếm một thằng thợ thì em nghi là xe bác chắc chẳng chạy được đâu mà còn hư thêm đấy. Bác kiếm một bác thợ thì may ra người ta mới có thể giúp bác.
Chúc bác sớm rước em nó về dinh.
Em hiểu ý bác rồi hihiihi, rước mấy cái của nợ này cũng mệt thật, nhưng hy vọng qua em này mình biết thêm được nhiều điều về máy móc.

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Nhờ xe cấp cứu (cứu hộ) chỡ em nó về bệnh viện (gara) điều trị (sửa chữa) xong thì rước về nhà. Khi đó em nó tự đi được bác không phải cõng em nó, hihihi...