Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin chỉ giáo!

Tập Lái
14/9/04
18
0
0
Em đang chạy CD5,gần đây không hiểu sao khi em chạy tốc độ 30-40km/h qua gờ giảm tốc thì xe bị lạng tay lái,cảm giác như bị lắc đuôi xe.Em cứ nghĩ là áp suất 2 lốp sau không đều nhau, nhưng khi kiểm tra lại thì không phải do non lốp.Vậy em xin bác sỹ chuẩn đoán cho em!!!liệu xe của em bệnh tình có nặng lắm không?

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Xin chỉ giáo!

xin đựoc chỉ giáo:
xe của bác phải khám mới được,trị bệnh qua mạng không ăn thua:D

Hạng B1
30/9/04
82
0
0

Bác thử qua bọn lốp cân lại larang xem, có thể rơi cục chì nào đó làm cho nó không cân bằng khi chuyển động. Dư tiền làm bộ đúc đi.
Ngày trước tôi chạy bộ larang nguyên bản qua gờ giảm tốc lạng nhw muốn đâm vào thằng đối diện ấy chứ. Sau khi thay và cân lại thì đỡ hẳn (vì xe nhẹ lên vẫn bị một ít)

Tập Lái
14/9/04
18
0
0

Xin cám ơn các bác nhé!Để qua cơn bão số 7 này, em sẽ cho em nhà đi khám.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
49

Hiện tượng trên nên nghĩ đến cao su cầu sau bác ạ. Kiểm tra cao su cầu sau (cục cao su bắt cầu sau vào khung ấy) bằng cách lấy một cái nậy bằng sắt (hoặc tô lô vít càng lớn càng tốt), luồn đầu vào giữa thanh giằng và khung (chỗ cục cao su), nậy nhẹ nếu thấy cầu bị đưa (zơ) thì chính nó.
Còn không thì kiểm tra tiếp ống nhún.
Hiện tượng cao su cầu sau hư còn thể hiện nếu bạn vào cua thì xe cũng bị đưa sau đuôi. Nếu chạy nhanh vào cua thì lốp sau nghiến đường kêu ken két ... đã lém, như là đua rally ấy :D:D

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Thế có ai nghĩ rằng cái bọn GTCC chúng nó làm cái gờ cao gần bằng cái lề đường không? Các bác àh, không biết các bác thì sao chứ mỗi lần qua gờ giảm tốc tui rất bực mình, hỏng hiểu mấy sếp đi nước ngoài về học hỏi được cái gì đem về VIỆT NAM áp dụng mà CỦ CHUỐI thế. Các bác có để ý cái đoạn đầu đường Điện Biên Phủ (gần ngã 3 Nguyễn Thiện Thuật-Sài Gòn), bất cứ xe nào chạy hơi nhanh (40km/h) qua cái gờ chết tiệt ấy là y như rằng con xe bị đưa qua một bên, xe mới xe cũ, xe xịn xe dõm... bị tất.
Tui nghĩ rằng xe bác gì đó không có bệnh hoạn gì đâu yên tâm ngủ khoẻ đi.