Hạng C
23/7/13
501
11.935
93
em đi xem rồi
mọi thứ ok trừ việc ko có ban công
nên nhà thiếu gió , hơi ngộp
hồ bơi trên tầng cao view lung linh
View attachment 2384847
Em từng sống trong căn có ban công, sau đó chuyển qua sống trong căn không ban công nè anh. Ý kiến cá nhân của em thôi:
  • Diện tích ban công mình trả tiền nhưng nhu cầu sử dụng thì ít, chủ yếu phơi đồ, trồng cây
  • Phần ban công nếu anh không chăm sóc kỹ thì chỉ sau 1 tuần sẽ thấy hỗn hợp nước (mưa hoặc sương) + bụi đóng lớp rất dơ
  • Nhà bên trên trồng cây, xịt nước là nó chảy xuống ban công nhà mình, cũng dơ và khó chịu

Sau khi chuyển qua căn không có ban công thì mình xử lý khâu thông gió trong nhà là ổn. Căn cũ mỗi lần em mở cửa ban công là gió lùa từ đầu nhà tới cuối nhà, cảm giác nhà lạnh lẻo, phong thủy thì em nghe người ta nói như vậy không tốt, người trong nhà em thì hay bị cảm lạnh và bệnh hô hấp. Qua căn không ban công, em xử lý vụ thông gió xong thì nhà vẫn có gió mát hiu hiu lùa vào, căn nhà vẫn có sự ấm áp của nó.

Thêm cái nữa, những căn có ban công mà chủ nhà tận dụng phơi quần áo thì nhìn không đẹp, quần sịp, áo ngủ trưng ra cả dãy căn hộ :D

• Like
Reactions: Mexi
Tập Lái
18/12/20
10
6
3
53
Em từng sống trong căn có ban công, sau đó chuyển qua sống trong căn không ban công nè anh. Ý kiến cá nhân của em thôi:
  • Diện tích ban công mình trả tiền nhưng nhu cầu sử dụng thì ít, chủ yếu phơi đồ, trồng cây
  • Phần ban công nếu anh không chăm sóc kỹ thì chỉ sau 1 tuần sẽ thấy hỗn hợp nước (mưa hoặc sương) + bụi đóng lớp rất dơ
  • Nhà bên trên trồng cây, xịt nước là nó chảy xuống ban công nhà mình, cũng dơ và khó chịu

Sau khi chuyển qua căn không có ban công thì mình xử lý khâu thông gió trong nhà là ổn. Căn cũ mỗi lần em mở cửa ban công là gió lùa từ đầu nhà tới cuối nhà, cảm giác nhà lạnh lẻo, phong thủy thì em nghe người ta nói như vậy không tốt, người trong nhà em thì hay bị cảm lạnh và bệnh hô hấp. Qua căn không ban công, em xử lý vụ thông gió xong thì nhà vẫn có gió mát hiu hiu lùa vào, căn nhà vẫn có sự ấm áp của nó.

Thêm cái nữa, những căn có ban công mà chủ nhà tận dụng phơi quần áo thì nhìn không đẹp, quần sịp, áo ngủ trưng ra cả dãy căn hộ :D
Cũng tùy thiết kế chung cư mà bạn, trước mình ở chung cư có ban công lớn rất thích 2.4x4.2, nó sâu nên rất khó nhìn phơi phóng không lo mưa tạt, trồng cây

• Like
Reactions: kocochi
Tập Lái
9/10/12
27
6
3
Hồ Chí Minh
Hiện tại em tính mua căn bên Belleza thấy ổn không mọi người. Em chỉ có khoảng dưới 3 tỷ thôi. Nhà 6 người nên thấy giá chỗ đó cũng ổn. Mọi người cho em xin ý kiến với

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
Q7 có cái Q7 Saigon Riverside và Q7 Boulevard của HT, bác nào quan tâm inobx em nhé

Hiện tại em tính mua căn bên Belleza thấy ổn không mọi người. Em chỉ có khoảng dưới 3 tỷ thôi. Nhà 6 người nên thấy giá chỗ đó cũng ổn. Mọi người cho em xin ý kiến với
Chắc bác quan tâm sổ nên Bel cũng ổn, chứ nhà đông 6 người lấy căn era 161m2 sửa lại cho đẹp cũng giá đó mà rất rộng

Tập Lái
5/9/21
15
4
3
59
Cứ chọn Sky Garden là tốt nhất. Sau đó Sunsire nhé Bác
Tầm 2,5 tỷ có chỗ nào ổn ko mấy bác. Em cần 2pn, 2wc, ban công.
Thấy review bên Sky3 ok, mà lăn tăn vụ ko có ban công.

Hạng D
24/6/14
1.937
2.840
113
Bác có thể tham khảo Q7 Saigon Riverside ở Đào Trí. Bác quan tâm inbox em

Tập Lái
6/5/15
10
53
13
SG SOUTH
em có căn 2pn 2wc và 2 ban công ở Mone, tầng cao, đang cho thuê và cần bán nhé.