Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xin hát về còi bác sỹ ơi!

Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai
RE: Xin hát về còi bác sỹ ơi!

Vậy Pác gắn luôn 2 hệ thống còi đi và lắp một cái công tắc 2 chiều ấy. Một đi trong thành phố, một đi quốc lộ bác nhể!
Em cũng tính làm như vậy, mui trần 2 chổ ở ngòai quốc lộ to gang lắm Pác ơi. Chổ em thì pótay.com luôn ( ql 15 nối dài qua khu Long Bình tòan công nhân vô tư ...............)
Em thấy lắp loa như mấy xe *** thì hay nhể !!!!!!!!!!!!!!!! Vừa đi vừa đuổi .........................

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bắt được bác ở Biên Hoà nhé - hôm nào ọp đi bác sẵn cho anh em Test con wagon của bác luôn he he :D:D
Còn cái công tắc hai chiều khi nào ọp tui cho bác coi luôn, tui làm rồi;) trong TP thì Pim pim bình thường , khi đông thì teeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee he he:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/6/05
1.590
3.949
113
Đồng Nai

@ Pác Dodge : Pác ở trong tp Biên Hòa hỉ?
Em thì gần kế bên thôi, Long Thành. Ngày nào cũng đi trên con đường vô tư ấy em kinh quá.
Thế cái teeeeeeeeeeeeee... của Pác là dùng lọai nào thế? Em mới chỉ dự tính thôi chưa lảm. Pác tư vấn gíup em nhé!
Thanks Pác nhiều.

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Cái teeeeeeeeeeeeee đó thì bác mua cái còi ngân 4 hoặc 6 giọng gì đó thôi, kêu cũng to phết , mắc qua cái công tắc hai chiều bật qua bật lại . đi xét xe nhớ bật công tắc trước chứ thường khi vô nó hay bóp còi trước , te một cái nó giật mình thì cũng hơi kẹt :D

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Em ra đường mà nghe còi xe tải, Con, khách là em chưởi liền đó: ngoài xa lộ còn đỡ tý vì đồng không mông quạnh, chứ trong thành phố hết chịu nỗi.:mad::mad::mad:

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: peace

@ Pác Dodge : Pác ở trong tp Biên Hòa hỉ?
Em thì gần kế bên thôi, Long Thành...
Lại tóm được bác ở LThành:DBác ở đâu,xe số mấy khai ra đi:D
Còn cái quả còi to,xin can đi bác
.bác nghiên cứu thì được,nhưng thôi đừng áp dụng nữa.Xe lão Dogde (trong đây AE hay gọi là Đồ...ghẻ:D) là cái xe đa năng,trong đó có cái chưc năng do Webmaster chỉ định:D thì được ưu tiên một trên đường[:-] nên lão gắn cái gì vô mà chả được.Chứ bác chạy Wagon be bé xinh xinh mà hét to quá làm gì:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Giời ạ , cái còi ngân thì có gì đâu bác , Ông Mýp ngoài kia còn đòi gắn còi hơi xe công tai nơ kìa bác he he :D:D:D

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Bác nào định gắn còi contener thì phải tránh các cụ già ra nhé! Bấm một cái là các cụ xỉu luôn đấy nhé!

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

to PLCP

em không hiểu là TAY hay TAI bị tê rần zậy. em nói rồi nhà em còn cặp còi giống còi xe bác của chủ cũ xài em bỏ ra đó. lại phải tốn tiền rồi.

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam

Hehe.
"Tay" chứ hỏng phải là "tai":). Bởi vì cái còi lắp ngay chỗ vách trước cabin mà cái vỏ cabin thì nó mỏng nên khi bóp còi nó truyền lên vôlăng làm cái tay có cảm giác phê lắm, còi nó kêu "phèng phèng" to lắm bác ơi, mấy người đi xe máy khó chịu ra mặt. Mấy hôm nay không dám bóp còi nữa chỉ khi nào rất cần mới sử dụng thôi. Quả là lợi hại:).