Hạng C
15/4/11
976
12
38
BondHo nói:
tranbaovu nói:
Em quá bất cẩn, không nhìn thấy bảng cấm rẽ trái. Không biết phạt bao nhiêu, mong các bác giúp.
1T7 giam bằng 30 ngày.Em mới bị tháng trước bác ơi,em cầm bb chạy gần 1 tháng rồi,ngày 24 này mới đi đóng phạt lấy bằng về,chia buồn cùng bác:(
Dữ vậy hả bác!
Hôm trước mải lơ đễnh rẽ trái ngay ngã 4 TH Đạo-NT Học, mấy chú chèo đua theo, thiệt hại hết ...2 xị. May quá.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Xử phạt hành chánh tiện lợi hơn: Người bị phạt chuyển tiền từ tài khoản cá nhân vào tài khoản kho bạc nhà nước. Chắc cũng không khó. Ai đời lại có chuyện bị phat ở đâu, đóng phạt ở đó, đi tới đi lui, lại càng kẹt xe.
Biết là thế, ai cũng muốn thế nhưng các xxx thì không!:mad:

Tập Lái
20/5/12
39
25
18
Em bị phạt ở SG.
Các bác cho em hỏi thêm: khi bị bắt xxx giữ chỉ Giấy Đăng Ký Xe vậy em phải lên nhận giấy phạt rồi mới bị giam bằng 30 ngày (tính từ thời điểm lên nhận giấy phạt) phải không ?

Hạng B2
12/11/11
347
219
43
acma nói:
Xử phạt hành chánh tiện lợi hơn: Người bị phạt chuyển tiền từ tài khoản cá nhân vào tài khoản kho bạc nhà nước. Chắc cũng không khó. Ai đời lại có chuyện bị phat ở đâu, đóng phạt ở đó, đi tới đi lui, lại càng kẹt xe.
Biết là thế, ai cũng muốn thế nhưng các xxx thì không!:mad:

Biết là thế những người chấp hành nghiêm chỉnh và vô tình vi phạm ai cũng muốn cả. Khó khăn và vất vả khi đóng phạt thế mà còn rất nhiều bác tài coi thường và thường xuyên cố ý vi phạm ấy chứ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Xin hỏi: Rẽ trái khi có bảng cấm - ND34 phạt bao nhiêu

tranbaovu nói:
Em bị phạt ở SG.
Các bác cho em hỏi thêm: khi bị bắt xxx giữ chỉ Giấy Đăng Ký Xe vậy em phải lên nhận giấy phạt rồi mới bị giam bằng 30 ngày (tính từ thời điểm lên nhận giấy phạt) phải không ?
Bác xem lại ngày bị lập biên bản là ngày nào, cộng thêm 30 ngày nữa thì hãy đi nộp phạt (1,7 triệu) và nhận quyết định xử phạt, trong đó ghi rõ giam GPLX 30 ngày. Quyết định giam GPLX kể từ ngày lập biên bản vi phạm.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.722
113
Uả rẽ trái khi có biển cấm rẽ là lỗi không chấp hành biển báo chứ sao mà phạt lỗi đi vào đường cấm?? Vd đường Trần Hưng Đạo rẽ trái vào Nguyễn Thái Học.

Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
tranbaovu nói:
Em quá bất cẩn, không nhìn thấy bảng cấm rẽ trái. Không biết phạt bao nhiêu, mong các bác giúp.
Lỗi của bác chủ là " Không chấp hành hiệu lệnh của biển báo hiệu GT" , phạt 4xi bác ơi, không có giam bằng đâu.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Cấm rẽ mà vẫn rẽ có nghĩa là đi vào đường cấm, khu vực cấm.