Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Xxx giữ giấy đăng ký xe thì lỗi đó có thể không giam bằng đâu bác!

Hạng B2
18/11/11
196
18
18
capcapcon nói:
Uả rẽ trái khi có biển cấm rẽ là lỗi không chấp hành biển báo chứ sao mà phạt lỗi đi vào đường cấm?? Vd đường Trần Hưng Đạo rẽ trái vào Nguyễn Thái Học.
Bác này nói đúng nè, em cũng bị ở Nguyễn T Học và THĐ, rẽ trái là vi phạm biển báo theo NĐ 34 chỉ từ 300K đến 500K , ko giam bằng . XXX bảo thế và em mất 200K

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
tranbaovu nói:
Cảm ơn các bác nhiều lắm.
Thực tình đó là lỗi của mình nên bị phạt rất đúng nhưng em cứ thầy buồn buồn.
Ước gì:
  • Các bác Giao Thông Công Chánh đặt biển báo khoa học hơn, dễ dàng nhìn thấy hơn. Chuyện này đâu khó, hay là cố tình.
  • Xử phạt hành chánh tiện lợi hơn: Người bị phạt chuyển tiền từ tài khoản cá nhân vào tài khoản kho bạc nhà nước. Chắc cũng không khó. Ai đời lại có chuyện bị phat ở đâu, đóng phạt ở đó, đi tới đi lui, lại càng kẹt xe.
  • ...
Nói chung, buồn, nhưng Pó Tay.com
Đúng là cái gì không có được thì mình ước. Mà bác ước cũng phải, vì một số biển báo đặt như để đánh lừa chứ có phải để báo đâu, và xxx thì không phải để giúp giao thông tốt hơn mà để canh me mà phạt!

Hạng D
18/11/10
1.063
14.722
113
phucminh nói:
Cấm rẽ mà vẫn rẽ có nghĩa là đi vào đường cấm, khu vực cấm.
Cấm rẽ sao mà ví như đường cấm được bác?
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường, <span style=""color: #ff0000;"">trừ các hành vi vi phạm</span> quy định tại điểm a, điểm c, điểm g, điểm h, điểm i, điểm k khoản 2; điểm a, điểm đ, điểm e khoản 3; điểm a, <span style=""color: #ff0000;"">điểm b</span>, điểm c, điểm d, điểm đ, điểm i <span style=""color: #ff0000;"">khoản 4</span>; điểm a khoản 5; điểm a khoản 6 Điều này;
4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

Đường ko có biển cấm thì không thể phạt lỗi đi vào đường cấm.

Tập Lái
20/5/12
39
25
18
Cảm ơn các Bác chia sẻ với em.
Tuần này em bận chưa đi nhận quyết định xử phạt được, hẹn các bác tuần sau sẽ báo cáo cụ thể (để Bác nào mù mờ như em sẽ rõ ràng hơn).
Chúc các bác có buổi chiều vui vẻ.

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Bác chủ bị lỗi giống e, Lưu thông không chấp hành theo biển báo, lỗi này tạm giữ cavet, phạt 4 xị (trong nội ô). Hôm nay e lên Q2 lấy cavet về đây. Hôm đó đưa 2 xị mà xxx ko nhận, chắc mới ra trường đang lập công đây.