Tập Lái
12/8/13
11
0
0
em lần đầu mua xe nên còn có quá nhiều bỡ ngỡ, sau bao năm tích cóp giờ emcũng có được 3t nên quyết tâm thực hiện ước mơ của mình...tài non và lần đầu mua xe nên không biết có nên mua mec e400 không các bác nhỉ? em sợ tay lái non ra đường va quẹt hoài thì đau lòng lắm,ngoài ra còn các khoản khác như bảo dưỡng cũng đắt hơn các hãng khác ,hay mất vặt như mất gương chiếu hậu,em có đọc trên diễn đàn thấy cũng hay mất gương mà mỗi lần mất là cũng có 1 khoản tiền kha khá ra đi...biết là thế nhưng em vẫn thích mec,độ an toàn của xe mec được đánh giá rất cao phải không các bác ,có bác nào đã có kinh nghiệm thực tế thì tư vấn giùm em tí...em xin chân thành cảm ơn
.
em mới về nước được mấy tháng nên cũng khong rõ lắm,chỉ thấy trên diễn đàn bác NAM rất có uy tín,em định tuần sau ghé bác Nam rồi nhờ bác tư vấn kỹ hơn...nói thật em không ngại gì chỉ ngại ở việt nam mình hớ ra là mất...đi xe mà tâm lý cứ căng thẳng,thấy mấy bác trên diễn đàn hay mất kính chiếu hậu,mất logo,dừng đèn đỏ cũng mất..em thấy ức chế ghê,pótay luôn các bác ah

Last edited by a moderator:
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Trời ơi, xe đầu tiên mà đã 3 tỏi :))
Không biết đủ trình tư vấn Bác không nữa !

Hạng B2
4/10/08
165
0
16
www.otosaigon.com
choi đi .hậu quã tính sau đừng làm mất hứng. cứ qua bác nam thử xe//???? rui quất

đã nghĩ đến mecedes rùi lăn tăn chi chuyện lẻ tẻ nghe mắc ...........

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.118
3.612
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Em đã thấy bài tương tự của bác trên Otofun. Nhu cầu của bác là có thật và bác cũng đang phân vân nhiều thứ: xe, giá xe, bảo dưỡng, bảo hành, phụ tùng thay thế.... Em chỉ tư vấn nhanh gọn như thế này:
  • Ngân sách 3 tỷ thì bác có thể chọn E400, E400 AMG
  • Nếu sợ tay lái non thì mua bảo hiểm gói full của Liberty hay AIG, có vấn đề gì thì để bảo hiểm họ lo
  • 2 năm đầu tiên thì được hãng bảo hành miễn phí nên bác khỏi lăn tăn cái khoảng thay thế phụ tùng, chỉ thay thế lốp xe nếu bác đi nhiều
  • Bảo dưỡng thay nhớt, lọc nhớt: bình quân 500đ/ km. 8000km bác thay một lần
  • .......
  • .......
Các vấn đề khác xin nhờ các cao thủ bổ sung thêm :D

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Mua xe với tầm tiền này thì mua xe nào hiệu nào thì chi phí bảo dưỡng, vận hành thì cũng như nhau, chỉ chọn loại nào mình thích, lái tốt, tiện nghi... thì múc thôi, Bác qua bác Nam xem xe và test thử, cảm nhận thế nào khi đó quyết định cũng không muộn.

Tập Lái
11/7/13
34
0
0
HCM
Chơi đi bác tay lái non thì phải chạy hàng đỉnh mới mau lên tay được
Với tích góp được 3 tỏi thì thu nhập của bác cũng dư sức để lo cho em nó mà . Ủng hộ 2 tay cho bác
Nhưng phải E400 AMG nhé

Hạng B2
27/1/13
214
120
43
Mua Mer đi bác, E400 quá ngon. Nếu bác còn trẻ thì chơi GLK, đi xa đèo dốc lầy lội tốt, còn dư đuợc 1 khúc tiền luôn, nếu cố lên tí thì làm con ML (có 4Matic đi đuờng truờng suớng lắm)

Bác mới mua xe lần đầu mà đã chơi dòng xe sang này rồi là em rất phục bác đấy.

Tập Lái
17/9/12
45
46
28
Ngưỡng mộ bác quá. Bác qua bác Nam chạy thử nhiều nhiều tí là cứng liền, mua thêm bảo hiểm toàn phần nữa là lái xe tự tin ngay. Em chạy xe cũng mười mấy năm rồi nhưng không mua bảo hiểm nên cũng vẫn còn nhát tay lắm !!!
E400 AMG đi bác. sung sướng không thể trì hoãn bác ạ

Hạng B1
10/7/12
81
7
8
E khuyên bác đi E200 thôi. Ngon, rẻ, dư tý để đó, e400 vài năm nữa tụi đức chỉnh cái đít xe lại mới đẹp. Hehe