Tập Lái
17/11/20
3
2
1
25
Camera AI có vẻ khác bọt nhiều so với cam non-AI các bác nhỉ? Nghe các bác trao đổi em thấy toàn kiến thức mới cả :D

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Camera AI có vẻ khác bọt nhiều so với cam non-AI các bác nhỉ? Nghe các bác trao đổi em thấy toàn kiến thức mới cả :D
Khác nhiều chứ bác. Ví dụ, camera Non-AI sẽ gửi dữ liệu thu thập được đến các máy chủ để được phân tích. Còn Camera AI sẽ xử lý tại chỗ, dữ liệu được camera phân tích trước khi gửi đến máy chủ. Điều này giúp làm giảm gánh nặng truyền tải và lưu trữ một lượng lớn dữ liệu về máy chủ, từ đó tăng hiệu quả, tiết kiệm thời gian và giảm chi phí máy chủ phục vụ để phân tích dữ liệu.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
44
Khác nhiều chứ bác. Ví dụ, camera Non-AI sẽ gửi dữ liệu thu thập được đến các máy chủ để được phân tích. Còn Camera AI sẽ xử lý tại chỗ, dữ liệu được camera phân tích trước khi gửi đến máy chủ. Điều này giúp làm giảm gánh nặng truyền tải và lưu trữ một lượng lớn dữ liệu về máy chủ, từ đó tăng hiệu quả, tiết kiệm thời gian và giảm chi phí máy chủ phục vụ để phân tích dữ liệu.
Con cam AI của Hanwha có 1 tính năng rất hay là Bestshot, có thể tự động lựa chọn và lưu lại hình ảnh có chất lượng tốt nhất, sắc nét nhất về đối tượng được phân loại để gửi về máy chủ. Như thế sẽ giảm tải được băng thăng và lưu lượng lưu trữ.
Nhìn ảnh này cho dễ hình dung ạ.
Xin review về camera AI Wisenet hãng Hanwha Techwin

Hạng B1
9/11/12
68
16
8
Con cam AI của Hanwha có 1 tính năng rất hay là Bestshot, có thể tự động lựa chọn và lưu lại hình ảnh có chất lượng tốt nhất, sắc nét nhất về đối tượng được phân loại để gửi về máy chủ. Như thế sẽ giảm tải được băng thăng và lưu lượng lưu trữ.
Nhìn ảnh này cho dễ hình dung ạ.
View attachment 2572170
Tức là phát hiện, xử lý, lưu trữ những chi tiết quan trọng?
Nếu vậy sẽ giảm được kha khá phần lưu trữ đó nhỉ.

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
44
Tức là phát hiện, xử lý, lưu trữ những chi tiết quan trọng?
Nếu vậy sẽ giảm được kha khá phần lưu trữ đó nhỉ.
Đúng rồi bác. Hình ảnh và video gửi về, bác có thể chọn 4K hoặc 2K với các siêu dữ liệu đặc tả chi tiết các thuộc tính của đối tượng như con người, khuôn mặt, phương tiện giao thông, biển số, màu sắc,...

Tập Lái
4/4/19
28
1
8
43
Bên em cũng đang dùng Hanet AI Camera để chấm công, điểm danh, nhận diện khuôn mặt, nhắc mang khẩu trang. Lúc đầu nghe thương hiệu Hanet cũng ngán ngán. Nhưng quá trình làm việc với bác Thọ (chủ), bạn Quân (bên TanCa) và đội support tương tác khá tốt nên giúp phần API mình tích hợp dễ.
Hôm release có mấy bác so sánh với bostch vài nghìn usd thấy hơi khập khiễng.
Cái này lắp văn phòng ok, nhà máy thì sợ chịu nắng mưa bụi bặm ko nổi.

Tập Lái
20/11/20
4
0
1
45
Bên em cũng đang dùng Hanet AI Camera để chấm công, điểm danh, nhận diện khuôn mặt, nhắc mang khẩu trang. Lúc đầu nghe thương hiệu Hanet cũng ngán ngán. Nhưng quá trình làm việc với bác Thọ (chủ), bạn Quân (bên TanCa) và đội support tương tác khá tốt nên giúp phần API mình tích hợp dễ.
cái này lỗi với hỏng vặt liên tục bác nhỉ

Tập Lái
17/11/20
2
0
1
39
Hanet này là hàng Tàu đội lốt hay hàng Việt chuẩn vậy bác?