Tập Lái
10/4/23
34
87
18
Chào mọi người, hiện tại e đang tìm kiếm thông tin thủ tục cần thiết để có thể tự lái xe từ Sài Gòn sang Thái Lan chơi.

Năm ngoái, gia đình em có lái xe qua Campuchia rồi, thích quá nên đang có dự định sẽ làm 1 chuyến đi Xuyên Việt - Lào - Campuchia - Thái Lan. Các thông tin thủ tục nhập Lào - Campuchia thì dễ rồi nhưng nhập xe ở Thái Lan e thấy chưa có ae nào hướng dẫn làm thủ tục. Mong có ae nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với ạ. Em cảm ơn

Hình này là hành trình dự kiến của em nếu nhập cảnh được Thái Lan.

Xin thông tin thủ tục tự lái xe từ Việt Nam qua Thái Lan
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: yoka
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.648
12.032
113
HCM
Tháng trước có anh @kevinngva có bài chai sẻ tự lái đi Thái đó anh!

Anh tham khảo nhé!

• Like
  • Haha
Reactions: Do Ro and kevinngva
Tập Lái
10/4/23
34
87
18
Tháng trước có anh @kevinngva có bài chai sẻ tự lái đi Thái đó anh!

Anh tham khảo nhé!

em có xem bài của a @kevinngva rồi, mà ảnh nhờ bên dịch vụ làm. Em thì muốn tự làm hơn nên muốn hỏi thông tin ae nào đã từng làm tự túc cái này chưa á. Anh @kevinngva có gì chia sẻ thêm giúp em nha

• Like
Reactions: kevinngva
9/7/20
807
1.102
93
28
thì đi ngược lại thôi anh! chạy xíu là quen, trừ lúc vào vòng xoay hơi lú 1 xíu.
Đâu đơn giản vậy bác, lúc bác vượt xe sẽ bị khuất, lúc ra vào nơi đỗ cũng bị khuất vì tài sẽ ngồi phía bên trong. Nguy hiểm lắm, đặc biệt thái lan họ ko bóp còi và nhiều cao tốc.

• Haha
Reactions: MinhQuan
Hạng B2
15/11/16
165
136
43
35
em cũng hóng, trước cũng đọc bài này nhưng thấy anh chủ thớt chê dịch vụ ở đấy nên thôi
Các bác cứ sợ thuận/ nghịch chứ thực ra đi nó cũng quen, chỉ bất tiện lúc qua barie thôi. Em còn muốn hóng cả tự lái đi TQ nữa, nhưng quan trọng nhất vẫn là gom đủ lúa :(
Em không cần qua Bangkok, mà từ Viêng Chăn qua Udon Thani, xong vòng lại Nam Lào hoặc Cam đi về là vui lắm rồi

• Like
Reactions: Do Ro
Hạng D
16/7/20
1.575
973
113
51
Chào mọi người, hiện tại e đang tìm kiếm thông tin thủ tục cần thiết để có thể tự lái xe từ Sài Gòn sang Thái Lan chơi.

Năm ngoái, gia đình em có lái xe qua Campuchia rồi, thích quá nên đang có dự định sẽ làm 1 chuyến đi Xuyên Việt - Lào - Campuchia - Thái Lan. Các thông tin thủ tục nhập Lào - Campuchia thì dễ rồi nhưng nhập xe ở Thái Lan e thấy chưa có ae nào hướng dẫn làm thủ tục. Mong có ae nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với ạ. Em cảm ơn

Hình này là hành trình dự kiến của em nếu nhập cảnh được Thái Lan.

View attachment 3183911*Ảnh minh họa

View attachment 3183864
lái qua Cam rồi , gửi xe lại nhập cảnh Thái mướn xe chạy, vì bên Thái xe nó tay lái ngược với VN, xe ko đủ dk lưu hành

Hạng D
15/7/07
1.807
11.576
113
em có xem bài của a @kevinngva rồi, mà ảnh nhờ bên dịch vụ làm. Em thì muốn tự làm hơn nên muốn hỏi thông tin ae nào đã từng làm tự túc cái này chưa á. Anh @kevinngva có gì chia sẻ thêm giúp em nha
Anh tìm được thông tin tự làm thì chia sẻ nhé
Chục năm trước tôi tự đi motor từ VN qua Cam, Thái, Malaysia tới Singapore rồi về, giờ muốn thử đi xe hơi thì không rõ thủ tục thế nào

• Like
Reactions: Do Ro