Hạng D
3/7/14
2.960
11.298
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đâu đơn giản vậy bác, lúc bác vượt xe sẽ bị khuất, lúc ra vào nơi đỗ cũng bị khuất vì tài sẽ ngồi phía bên trong. Nguy hiểm lắm, đặc biệt thái lan họ ko bóp còi và nhiều cao tốc.
90% đường anh đi sẽ là đường có con lươn cứng phân giữa 2 chiều.

nên không phải lo.

• Like
Reactions: Do Ro and DaiBig
Hạng D
3/7/14
2.960
11.298
113
em cũng hóng, trước cũng đọc bài này nhưng thấy anh chủ thớt chê dịch vụ ở đấy nên thôi

mọi thứ gần như hoàn hảo
Chỉ đến lúc cuối có sự cố giấy tờ nên bất trắc.

nhưng điều mình thất vọng nhất là: họ không đủ can đảm để nói 2 chữ “em xin lỗi”.

Mình cũng không trách gì thêm.
hiểu rõ năng lực của đối tác: sẽ giúp các lộ trình sau tránh ruổi ro hơn.

• Like
Reactions: Do Ro and mèohen
Hạng B2
12/3/22
243
321
63
33
Anh đi hay nghe nói
Ảnh nghe nói đó, hồi em còn ở bên Parkse Lào, ông cậu của thằng bạn hay chạy chiếc Fortune nhập cảnh qua Thái chơi bình thường mà, qua cái cầu gì đó là tới cửa khẩu Thái Lan em nhớ ko rõ là gì hình như là Uban gì đó. Mà Lào nó chạy tay lái thuận như mình mà, nó đủ điều kiện nhập cảnh thì mình cũng đủ thôi

• Like
Reactions: bao.bao
Hạng C
18/8/11
654
194
43
Sang Thái sẽ phải cần đến Đơn vị du lịch có đại diện VP cả 2 nước. Nên sẽ tìm xem ở VN, có Cty nào hay không?
Mình không biết. Hầu hết các cty lự hành chỉ làm Tuor chứ không làm cho Xe. Khả năng cao là rắc rối.
Qua dịch vụ thì chỉ làm từ Cam qua Thái hoặc Lào Thái cũng giảm bớt chi phí.
Bác thử hướng này xem sao? có mỗi Anh @kevinngva là biết hơn chút thoai.
KKKKKKKKKKKKKKKK

• Like
Reactions: Do Ro and kevinngva
Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
mọi thứ gần như hoàn hảo
Chỉ đến lúc cuối có sự cố giấy tờ nên bất trắc.

nhưng điều mình thất vọng nhất là: họ không đủ can đảm để nói 2 chữ “em xin lỗi”.

Mình cũng không trách gì thêm.
hiểu rõ năng lực của đối tác: sẽ giúp các lộ trình sau tránh ruổi ro hơn.
Cầm 20 triệu đút túi mà 1 câu xin lỗi cũng không, lẽ ra anh nên công khai tên lên để mọi người biết để tránh.
Hôi xưa tôi đi từ Thái sang Malaysia cũng phải qua làm thủ tục ở một cửa khẩu khác nhưng đó là do cửa khẩu kia bị lỗi hệ thống PC thôi

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng B2
15/11/16
165
136
43
35
Ảnh nghe nói đó, hồi em còn ở bên Parkse Lào, ông cậu của thằng bạn hay chạy chiếc Fortune nhập cảnh qua Thái chơi bình thường mà, qua cái cầu gì đó là tới cửa khẩu Thái Lan em nhớ ko rõ là gì hình như là Uban gì đó. Mà Lào nó chạy tay lái thuận như mình mà, nó đủ điều kiện nhập cảnh thì mình cũng đủ thôi
em nghĩ chạy từ Lào qua Thái đi bằng xe biển Lào sẽ khác rất nhiều chạy từ Lào qua nhưng xe biển VN

Hạng D
3/7/14
2.960
11.298
113
Cầm 20 triệu đút túi mà 1 câu xin lỗi cũng không, lẽ ra anh nên công khai tên lên để mọi người biết để tránh.
Hôi xưa tôi đi từ Thái sang Malaysia cũng phải qua làm thủ tục ở một cửa khẩu khác nhưng đó là do cửa khẩu kia bị lỗi hệ thống PC thôi
Có khi người đó cũng theo dõi mấy topics này, nên không tiện.

• Like
  • Haha
Hạng D
3/7/14
2.960
11.298
113
Sang Thái sẽ phải cần đến Đơn vị du lịch có đại diện VP cả 2 nước. Nên sẽ tìm xem ở VN, có Cty nào hay không?
Mình không biết. Hầu hết các cty lự hành chỉ làm Tuor chứ không làm cho Xe. Khả năng cao là rắc rối.
Qua dịch vụ thì chỉ làm từ Cam qua Thái hoặc Lào Thái cũng giảm bớt chi phí.
Bác thử hướng này xem sao? có mỗi Anh @kevinngva là biết hơn chút thoai.
KKKKKKKKKKKKKKKK
Chuẩn.
Dịch vụ chủ yếu làm Cam-Thái & Thái-Cam thôi.

Còn Cam/Việt là tự xử.

• Like
  • Love
Tập Lái
19/11/19
34
13
8
39
lái qua Cam rồi , gửi xe lại nhập cảnh Thái mướn xe chạy, vì bên Thái xe nó tay lái ngược với VN, xe ko đủ dk lưu hành
Xin hỏi bác chút là nên gửi xe ở đâu cho an toàn ( ở siem riep hoặc phnom penh )khi đang ở ben Thái ?