Tập Lái
10/4/23
34
88
18
Anh tìm được thông tin tự làm thì chia sẻ nhé
Chục năm trước tôi tự đi motor từ VN qua Cam, Thái, Malaysia tới Singapore rồi về, giờ muốn thử đi xe hơi thì không rõ thủ tục thế nào
lái qua Cam rồi , gửi xe lại nhập cảnh Thái mướn xe chạy, vì bên Thái xe nó tay lái ngược với VN, xe ko đủ dk lưu hành
Ủa xe lái thuận qua thái chạy lái nghịch đi làm sao, tai nạn cho vỡ mồm à?

em cũng hóng, trước cũng đọc bài này nhưng thấy anh chủ thớt chê dịch vụ ở đấy nên thôi

Các bác cứ sợ thuận/ nghịch chứ thực ra đi nó cũng quen, chỉ bất tiện lúc qua barie thôi. Em còn muốn hóng cả tự lái đi TQ nữa, nhưng quan trọng nhất vẫn là gom đủ lúa :(
Em không cần qua Bangkok, mà từ Viêng Chăn qua Udon Thani, xong vòng lại Nam Lào hoặc Cam đi về là vui lắm rồi
Bữa hổm em có xem clip của Khoa đi phượt vòng quanh thế giới bằng xe tải nè mấy a. Nhưng theo clip thì Khoa cũng nhờ bên dịch vụ làm giấy tờ để nhập cảnh Thái Lan, trong quá trình di chuyển ở Thái Lan thì k cần xe dẫn đoàn gì hết. Nghe Khoa nói thì chi phí nhờ bên dịch vụ cũng k rẻ.

• Like
Reactions: mèohen and Kamelot
Tập Lái
10/4/23
34
88
18
Anh tìm được thông tin tự làm thì chia sẻ nhé
Chục năm trước tôi tự đi motor từ VN qua Cam, Thái, Malaysia tới Singapore rồi về, giờ muốn thử đi xe hơi thì không rõ thủ tục thế nào
đã quá a, trong clip của Khoa đi vòng quanh thế giới thì e thấy xe hơi qua Malay dễ, nhưng Singapore thì khó vì quá nhiều thủ tục. Em cũng có dự định đi được Thái xong thì sau này sẽ đi xa hơn nữa

• Like
Reactions: Kamelot
Hạng B2
15/11/16
165
136
43
35
Bữa hổm em có xem clip của Khoa đi phượt vòng quanh thế giới bằng xe tải nè mấy a. Nhưng theo clip thì Khoa cũng nhờ bên dịch vụ làm giấy tờ để nhập cảnh Thái Lan, trong quá trình di chuyển ở Thái Lan thì k cần xe dẫn đoàn gì hết. Nghe Khoa nói thì chi phí nhờ bên dịch vụ cũng k rẻ.
em cũng follow và xem Khoa từ lâu rồi, có mua sách ủng hộ nữa. Sau khi tham khảo hết các nguồn, đọc đủ mọi topic reddit với fb về overland thì em thấy từ VN mình đi đến đâu thuê xe ở đấy rẻ hơn vác xe đi :(

• Like
Reactions: Do Ro
Tập Lái
10/4/23
34
88
18
em cũng follow và xem Khoa từ lâu rồi, có mua sách ủng hộ nữa. Sau khi tham khảo hết các nguồn, đọc đủ mọi topic reddit với fb về overland thì em thấy từ VN mình đi đến đâu thuê xe ở đấy rẻ hơn vác xe đi :(
chắc ae mình cùng thích cảm giác lái xe của mình đi khắp nơi thay vì phải đi thuê xe

Hạng B2
15/11/16
165
136
43
35
chắc ae mình cùng thích cảm giác lái xe của mình đi khắp nơi thay vì phải đi thuê xe
xe của mình dù gì cũng là đồ của mình, quen xe, đồ đạc cất trên xe gọn gàng biết chỗ nào có cái gì, đi có cái thú của nó :D nhưng tốn tiền cho nó quá chỉ để mang xe đi thì buồn lắm :(

• Like
Reactions: Do Ro