Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Lu Jack nói:
thienngtk nói:
Cruze thì Ltz nha bác, chống chỉ định Ls
Lu Jack nói:
Vợ cả của em ủng hộ em lấy vợ 2 bác ơi. Em có lúc định tìm em Cruze 2011 LS mà vợ cả của e lại thích BMW :(
Hình như bác có chơi qua Cruze rồi. Bác cho e vài lời đi bác.
Bác mua xe lần đầu? Thế thì e khuyên bác mua Cruze hay Forte đi trước, cho nhẹ đầu và hầu bao, từ từ chơi BIM cũ sau. Còn bác đủ lúa chơi ngay xe mới thì e ko có ý kiến.

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
thienngtk nói:
Lu Jack nói:
thienngtk nói:
Cruze thì Ltz nha bác, chống chỉ định Ls
Lu Jack nói:
Vợ cả của em ủng hộ em lấy vợ 2 bác ơi. Em có lúc định tìm em Cruze 2011 LS mà vợ cả của e lại thích BMW :(
Hình như bác có chơi qua Cruze rồi. Bác cho e vài lời đi bác.
Bác mua xe lần đầu? Thế thì e khuyên bác mua Cruze hay Forte đi trước, cho nhẹ đầu và hầu bao, từ từ chơi BIM cũ sau. Còn bác đủ lúa chơi ngay xe mới thì e ko có ý kiến.
Cảm ơn bác. Nhưng em vẫn còn lấn cấn bác ạ. Nếu mua Cruze thì e chỉ với tới LS. Mà mê BIm quá với lại nhu cầu của em cũng ít đi, lâu lâu đi xa nên quan trọng vụ an toàn. Em phân vân quá, hy vọng tới lúc đó thì sẽ tìm được câu trả lời.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Thích bim thì múc bim, chọn đc 318i ngon chút mua về cứ chạy 1 thời gian rồi thay đồ từ từ, mỗi tháng bác trích ra chừng 5tr gọi là "ngân sách mua phụ tùng", 3 tháng đc 15tr ship về thay một lần, cứ đều đặn như vậy trong 1 năm là ổn.

Nhưng quan trọng là phải chọn đc xe ngon ngon chút ngay từ đầu.

Anh em đã tư vấn bác rất nhiệt tình tới trang này là trang thứ 10 rùi, bác k quyết đc nữa thì em khuyên bác nên gửi tiền tiết kiệm cho nó lành.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
325iE46 nói:
Thích bim thì múc bim, chọn đc 318i ngon chút mua về cứ chạy 1 thời gian rồi thay đồ từ từ, mỗi tháng bác trích ra chừng 5tr gọi là "ngân sách mua phụ tùng", 3 tháng đc 15tr ship về thay một lần, cứ đều đặn như vậy trong 1 năm là ổn.

Nhưng quan trọng là phải chọn đc xe ngon ngon chút ngay từ đầu.

Anh em đã tư vấn bác rất nhiệt tình tới trang này là trang thứ 10 rùi, bác k quyết đc nữa thì em khuyên bác nên gửi tiền tiết kiệm cho nó lành.
Hehe, box tư vấn mua BIM của e chỉ đến trang 3 là e lụm xe :)
Lụm xong mới rao bán xe cũ, thành ra ko thiếu xe ngày nào :)
Bác Vinh tư vấn thế là ok rồi đó bác chủ, mạnh dạn lên, tìm bất kỳ chiếc e46 nào trên muaban, bonbanh, tonghopxe.....thấy ngon rồi mời cauba hoặc bác Vinh đi xem ngay, anh em Bimmer được cái rất nhiệt tình :)
Máu lên bác , thế mới sở hữu BIM được !

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Về Cruze thì tìm số AT nha bác, máy 1.8 mạnh, ecotech thế hệ mới do OPEL sản xuất
Ls số sàn 1.6 là máy E-tech cũ (lacetti), bị lỗi oà ga. Xe bạn e Ls mới đi 15k km bị, sửa hoài ko đc đang muốn bán !
Mà Cruze AT thì xe cũ khoảng 500 nha bác (xe e đi 40k km bán 490 chai rao đúng 3 ngày bay liền)
Về Cruze thì lành, đổ xăng thay nhớt rồi chạy thôi, ko phải lăn tăn gì ! Tuy nhiên, độ phê và đẳng cấp thì thua BMW nhe bác. BMW nó thuộc đẳng cấp khác rồi !

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
Cảm ơn các bác. Giơ thì em hết lăn tăn rồi. Em quyết tâm phải cưới một em 318i 2004. Giờ thì gom thóc và tìm xe. Mà chắc em đợi khoản tháng 10 để tài chính dư giả tý.
Tới khoản đó bác nào muốn lên đời hoặc biết em nào rõ lai lịch thì giới thiệu em với nha. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ khi được gia nhập hội Bimmer.

Lu Jack nói:
Cảm ơn các bác. Giơ thì em hết lăn tăn rồi. Em quyết tâm phải cưới một em 318i 2004. Giờ thì gom thóc và tìm xe. Mà chắc em đợi khoản tháng 10 để tài chính dư giả tý.
Tới khoản đó bác nào muốn lên đời hoặc biết em nào rõ lai lịch thì giới thiệu em với nha. Em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ khi được gia nhập hội Bimmer.
Chúc mừng quyết định của bác ! em cũng đang chờ ngày để phân vân như bác đây ạ, mới rước vợ cả nên chờ ổn định mới tính được...giờ chịu khó "mượn" xe đi tạm :)

Hạng D
5/6/13
2.751
3.679
113
www.vinhphutung.com
Lu Jack nói:
Trời, đến tận tháng 10 mới mua mà hỏi chi sớm vậy bác, từ giờ đến đó chắc bác sẽ còn thay đổi lựa chọn?

Hạng B1
31/3/14
80
0
6
38
325iE46 nói:
Lu Jack nói:
Trời, đến tận tháng 10 mới mua mà hỏi chi sớm vậy bác, từ giờ đến đó chắc bác sẽ còn thay đổi lựa chọn?
Dạ em hỏi để chuẩn bị tinh thần và gom thóc. Với lại mấy bác nói là mua bán cũng là cái duyên nên em tìm kiếm từ bây giờ với hy vọng có bác nào trong hội có ý định lên đời thì em theo đuổi tán tỉnh bác ấy..keke. Nhưng nếu cơ may mà duyên đến sớm thì em cũng làm theo ý trời vậy :)