Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Báo cáo các bác là em đã rinh về nhà em 318 trong vòng 1 nốt nhạc. Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình. Xe bác cubibmw em ko dám đụng vì chất quá, đưa thứ như em cầm uổng. Bi giờ em đang ngồi si nghĩ coi mần phần nào của e nó trước. Chăc mai em qua bác nha bác cubibmw?
Chúc mừng bác ..
Bảo dưỡng thù theo e nên chia ra từng hạng mục cho nó khoa học nhé..
1.Ưu tiên gầm bệ,phuộc,thước lái,bơm trợ lực...
2.Lửa,xăng,gió....tức nên kiểm tra bugi,bobin,lọc xăng,bơm xăng,lọc gió động cơ,nhớt,lọc nhớt...
3.Hệ thống giải nhiệt,van hằng nhiệt,hệ thống lạnh...
trc mắt nhiu đó cái đã....xong đi rồi tính tiếp...kkk

hkp
Tập Lái
8/11/07
17
32
13
Chúc mừng bác ..
Bảo dưỡng thù theo e nên chia ra từng hạng mục cho nó khoa học nhé..
1.Ưu tiên gầm bệ,phuộc,thước lái,bơm trợ lực...
2.Lửa,xăng,gió....tức nên kiểm tra bugi,bobin,lọc xăng,bơm xăng,lọc gió động cơ,nhớt,lọc nhớt...
3.Hệ thống giải nhiệt,van hằng nhiệt,hệ thống lạnh...
trc mắt nhiu đó cái đã....xong đi rồi tính tiếp...kkk
Bác cho em xin địa chỉ liên lạc của từng hạng mục nêu trên để em qua làm ạ. Chắc em đi kiểm tra toàn diện luôn, e có cần vào EA ko bác?

Hạng C
12/5/14
567
550
93
38
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác cho em xin địa chỉ liên lạc của từng hạng mục nêu trên để em qua làm ạ. Chắc em đi kiểm tra toàn diện luôn, e có cần vào EA ko bác?
B
bac nên vào EA để nó bắt mấy bệnh theo danh sách trên. Rùi cầm tờ kết quả của nó ra garage ngoài làm hoặc order pảt về DIY

• Like
Reactions: anniehoang and hkp
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Nếu mà làm tổng thể thôi thì bác qua bác Sơn auto đi cho chắc...
xe e hầu như e tự mua đồ rồi ra gara nhờ họ thay...hệ thống lạnh e chưa làm...nhưng trên diễn đnaf có mấy ae cho biết có bác Đạt nào đó có thể tới tận nhà làm cho bác lun đó.

hkp
Tập Lái
8/11/07
17
32
13
Vậy em nên vào EA hay vào bác Sơn hả 2 bác? 2 bác cho em xin địa chỉ hoặc alo để em hẹn. 2 bác thông cảm e là gà bim. E cần:
1. Kiểm tra tổng thể xem có lỗi lầm gì ko?
2. Kiểm tra trợ lực lái và thước lái, vô lăng e thấy nặng, e ko biết là nặng kiểu đặc thù của Bim hay nặng do thiếu dầu trợ lực. Kiểm tra cho chắc.
3. Gạt nước của e có 1 chế độ ko hoạt động.
4. Nội thất chắc phải làm nhiều vì hơi ghẻ. Tróc nhựa theo thời gian, seat belt lỏng cả dây lẫn chốt.
5. E si nghĩ về cặp mắt bi-led. :)

đa tạ các bác.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Vậy em nên vào EA hay vào bác Sơn hả 2 bác? 2 bác cho em xin địa chỉ hoặc alo để em hẹn. 2 bác thông cảm e là gà bim. E cần:
2. Kiểm tra trợ lực lái và thước lái, vô lăng e thấy nặng, e ko biết là nặng kiểu đặc thù của Bim hay nặng do thiếu dầu trợ lực. Kiểm tra cho chắc.
4. Nội thất chắc phải làm nhiều vì hơi ghẻ. Tróc nhựa theo thời gian, seat belt lỏng cả dây lẫn chốt.

đa tạ các bác.

_Nên vào hảng check một lần nếu có thời gian. Nghe nói đang có khuyến mải bảo dưởng. Check xong cầm listt danh mục cần thay thế ra ngoài ae tư vấn thêm.
_Gạt nước có 1 chế độ không hoạt động chắc là đang nói chế độ auto. Cái này đi mưa nó mới gạt.
_Nội thất quan trọng nhất dàn ghế. Nếu đã quá xuống hoặc đã bọc lại. Thì giờ bỏ ra thêm 100t cũng không thể bọc lại da voi thật như zin theo xe. Ngồi cái ghế da xịn với giả da khác nhau cả trời. Một chiếc BMW mà bọc lại ghế giả da thì thành Vios.

_Nhìn nội thất có thể đoán được cách các chủ cũ chăm sóc xe như lào. Nội thất bèo nhèo thì thường chủ họ không cưng xe ==> chăm sóc kém.==> nhiều bệnh tiềm ẩn cần phải thay đồ nhiều.
Còn da ghế chùng + nhăn nheo hoặc sờn tay lái này nọ thì tùy mức mà ước lượng xe đi vài trăm ngàn cây...( trừ trường hợp đã dọn trước khi bán thì thua).

Hy vọng không phải rước chiếc 318i màu vàng cát bán 350 chai .:3danbanh:

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: ducvit53
Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM

đa tạ các bác.
Chúc mừng bác gia nhập hội Bim E46.
Theo em bác nên vào EA để đó 1 tuần, ý quên..khoảng 3 ngày cho họ kiểm tra tổng thể tim gan phèo phổi gân cốt luôn, đồng thời xem lich sử bảo trì bão dưỡng trong đó thế nào (Hy vọng có). Nghe sơ sơ bác mô tả, em dự ca này phức tạp à nha.

• Like
Reactions: 325iE46 and hkp
Tập Lái
2/7/14
8
13
3
45
Hello Anh Hậu !
Dạo này công việc lu bu quá trời. Sáng nay nghe chú em Kia Morning nói anh đang hình vợ cũ của em lên nên vào xem hôm bữa giờ em nó về nhà anh thế nào rồi !
Em nó chạy tốt chứ hả anh ? Thấy trên anh lên diễn đàn học hỏi kinh nghiệm dòng E46 dzữ !
Anh còn giữ BS cũ hay đổi qua biển mới rồi ?

• Like
Reactions: trunghau8x
Hạng B2
12/4/12
132
190
43
39
Quận Bình Tân, TpHCM
Hello Anh Hậu !
Dạo này công việc lu bu quá trời. Sáng nay nghe chú em Kia Morning nói anh đang hình vợ cũ của em lên nên vào xem hôm bữa giờ em nó về nhà anh thế nào rồi !
Em nó chạy tốt chứ hả anh ? Thấy trên anh lên diễn đàn học hỏi kinh nghiệm dòng E46 dzữ !
Anh còn giữ BS cũ hay đổi qua biển mới rồi ?

Chào Anh,

Em vẫn giữ lại biển số cũ ạ, không thay mới. Đã sang tên đổi chủ, đăng kiểm xong xuôi hết. Còn chạy thì phải nói là rất thích anh ơi. Em cũng tút tít và đầu tư thêm 1 ít để em nó hoàn hảo hơn, bữa giờ thay thêm bơm xăng, buli, bạc đạn, dây cuaroa, lọc gió, lọc nhớt, 4 cái bôbin, các ron mặt máy, thay nhớt, súc động cơ, thay mới 4 cây phuộc Koni, bộ thảm WeatherTech, bộ pedal M..

Cũng ráng chăm sóc để em nó cũng long lanh như lúc phục vụ anh. hihi. Hôm nào tiện đường đi đâu Q1 nhớ hú em nha..

Hậu

• Like
Reactions: tamchan
Hạng B2
19/1/08
244
182
43
360.yahoo.com
Báo cáo các bác em e46 của e theo lời các cụ hôm qua vừa cho tí keo vào zoang cửa trên các cửa h im thít rùi ạ :)
Chiều rảnh e xử lý nốt yên ngựa, nhưng e chưa tháo ra nên chưa hình dung e nó kêu chỗ nào ạ.

• Like
Reactions: trunghau8x