Hạng B2
11/9/20
138
1.020
93
Em mới chạy Nha trang cao tốc, từ SG có 3 trạm nghỉ thì nên dừng xả nước 2 nơi thôi: trạm chính quy Dầu Giây, bỏ qua 1 trạm tạm dơ kinh khủng, nghỉ trạm tạm thứ 2 đâu đó gần Vĩnh Hảo.
Ăn Nha trang thì nhiều quá rồi các bác cũng chia sẻ, hải sản thì có 1 quán dân địa phương em mới phát hiện: quán Hai Trường ở Phước Hải khá ngon giá hợp lý.

Hạng C
9/12/19
508
503
93
em đồng quan điểm với bác nên đi cung Sài Gòn - Đà Lạt - Nha Trang sẽ thì hành trình sẽ logic hơn, cứ quốc lộ 20 mà đi, đi đúng bảng tốc độ, lên đèo Bảo Lộc thì hok vượt khi chưa có làn đường cho vượt, thì êm ái cho gia đình, còn không thì quốc lộ 28 cũng được hoặc thích khám phá đường mới thì đi DT725 cũng được, tránh xa cái quốc lộ 28B ra, mặt đường đa số là rất tệ, đường hẹp, nhiều ổ gà chưa vá, chạy rất sóc và dễ say xe, nhất là gần cái điểm dừng chân Panorama gì ấy, mà chạy có nhanh hơn đâu, em đi LC300 mà còn ê đầu, chạy được tầm 60km/h đã thấy oải rồi, với lại cung đường quốc lộ 28B nếu phải đi thì đi vào buổi sáng, vì buổi tối không có đèn đường, gia súc thì chạy bừa ra đó, dễ tai nạn lắm bác ơi
ngày trước chưa có cao tốc, thì sg - nt - dl
nay có cao tốc rồi, thì e thấy đi lộ trình sg- dl - nt, "khổ trước sướng sau", chiều về lên cao tốc đóng thẳng 1 đường khỏe re.

à, tiện cho e hỏi, đoạn sg - dl mình theo Ql20 đi hay đi DT725 các bác nhỉ?
(xem youtube thấy trang thầy toàn lái xe review đoạn dt725 thấy cũng êm lắm, vì nào giờ, em theo Ql20 mà bò, chứ QL28, QL28B, DT725 chưa đi nên không biết ra làm sao, nhờ các bác chia sẻ)

Hạng D
29/3/17
1.516
13.448
113
Em mới chạy Nha trang cao tốc, từ SG có 3 trạm nghỉ thì nên dừng xả nước 2 nơi thôi: trạm chính quy Dầu Giây, bỏ qua 1 trạm tạm dơ kinh khủng, nghỉ trạm tạm thứ 2 đâu đó gần Vĩnh Hảo.
Ăn Nha trang thì nhiều quá rồi các bác cũng chia sẻ, hải sản thì có 1 quán dân địa phương em mới phát hiện: quán Hai Trường ở Phước Hải khá ngon giá hợp lý.
Này hả a????

Attachments

Hạng D
29/1/15
2.464
29.535
113
cholon
ngày trước chưa có cao tốc, thì sg - nt - dl
nay có cao tốc rồi, thì e thấy đi lộ trình sg- dl - nt, "khổ trước sướng sau", chiều về lên cao tốc đóng thẳng 1 đường khỏe re.

à, tiện cho e hỏi, đoạn sg - dl mình theo Ql20 đi hay đi DT725 các bác nhỉ?
(xem youtube thấy trang thầy toàn lái xe review đoạn dt725 thấy cũng êm lắm, vì nào giờ, em theo Ql20 mà bò, chứ QL28, QL28B, DT725 chưa đi nên không biết ra làm sao, nhờ các bác chia sẻ)
đi quốc lộ 28 ngon hơn.

• Like
Reactions: thythy2019