Hạng D
10/10/09
4.178
720
113
Từ SG đến Kontum, đường đi rất tốt!
Qua khỏi Kontum, bắt đầu từ Đak Tô, đường không được nâng cấp, nên tương đối khó đi.
Nếu đi để trải nghiệm thì được. Còn nếu muốn đi nhanh và thuận tiệnvà an toàn thì nên đi QL1A.
Em đi QL1A, tốc độ TB khoảng 65-70km/h, còn đi QL14, tốc độ TB chỉ khoảng 50-55km/h cho các chuyến hành trình xuyên Việt.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Ah, vậy là bác đi 3 ngày mới tới ĐN. Nhưng tuyến qua Măng Đen là hướng quốc lộ 1A qua Quãng Ngãi rồi thì phải. Còn em đi hướng đường Hồ Chí Minh.
Đường Kon Plong đi Măng Đen đẹp do làm mới nhưng cái đèo Violet thì ôi thôi...

• Like
Reactions: guava80
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Qua khỏi Kontum, bắt đầu từ Đak Tô, đường không được nâng cấp, nên tương đối khó đi.
Nếu đi để trải nghiệm thì được. Còn nếu muốn đi nhanh và thuận tiệnvà an toàn thì nên đi QL1A.
Em đi QL1A, tốc độ TB khoảng 65-70km/h, còn đi QL14, tốc độ TB chỉ khoảng 50-55km/h cho các chuyến hành trình xuyên Việt.
Bác cho em hỏi từ Pleiku, ghé nhà thờ gỗ, ngã 3 Đông Dương, rồi thẳng ra Đà Nẵng bằng QL14B thì khoảng bao nhiêu giờ vây?

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Bác cho em hỏi từ Pleiku, ghé nhà thờ gỗ, ngã 3 Đông Dương, rồi thẳng ra Đà Nẵng bằng QL14B thì khoảng bao nhiêu giờ vây?
Pleiku - Kon Tum 45 phút. tham quan nhà thờ gỗ 30 phút chán. Kon Tum - Ngã 3 Đông Dương 2h00. lên ngắm núi rừng 1 tiếng ngán, quay về Ngọc Hồi mất 30 phút. từ Ngọc Hồi về Đà Nẵng còn 186km. đèo Lò Xo hơi xấu. hết đèo đường đẹp. Bác tự canh giờ khởi hành nhé.

Hạng B2
2/12/17
261
196
43
Đường Trường Sơn xấu đoạn đèo Lò Xo thôi, nhưng không đáng kể vì có mấy đoạn à, còn lại đều ok hết nhé, mới đi hôm trời bão tháng 10 vừa rồi.

Hạng B1
29/5/14
60
239
33
Em cũng tìm trên diễn đàn cũng thấy ít bài nói về tuyến Pleiku đi Đà Nẵng (hình như có 1 bài, nhưng lại chỉ đi đường QL1A). Em thì định đi đường quốc lộ 14 qua đèo Lò Xo để trãi nghiệm, nhưng chỉ sợ đi ngây dịp tết ăn uống khó khăn + đường xá còn lạ + nghe nói đi cung đường này cảnh đẹp nhưng rất vắng vẻ nên cũng hơi lo .

Cảm ơn bác nhiều,
Đoạn này đi phê. Vắng, uốn lượn, lên xuống dốc, cảnh tuyệt đẹp. Đường cũng ko xấu lắm. Tết năm ngoái e qua cung này, xuống đèo Lò Xo phía Đà Nẵng dừng quán thác ăn cơm gà.

• Like
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Đoạn này đi phê. Vắng, uốn lượn, lên xuống dốc, cảnh tuyệt đẹp. Đường cũng ko xấu lắm. Tết năm ngoái e qua cung này, xuống đèo Lò Xo phía Đà Nẵng dừng quán thác ăn cơm gà.
Hay quá bác ơi, bác cho em xin chi tiết vụ quán thác ăn cơm gà với. Em tới đó ngay mùng 2 tết thì có mở cửa không bác??? Em cũng thích lang thang núi rừng lắm

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: longtruong09
Hạng B1
29/5/14
60
239
33
Hay quá bác ơi, bác cho em xin chi tiết vụ quán thác ăn cơm gà với. Em tới đó ngay mùng 2 tết thì có mở cửa không bác??? Em cũng thích lang tjang núi rừng lắm
Hôm e qua là 25 tháng Chạp. Quán này là nhà người ta luôn nên chắc mồng 2 vẫn bán. Bác xuống hết đèo là gặp thác nước, là khu du lich, tên gì e wen rồi

• Like
Hạng B2
1/7/15
287
166
43
Q.7
Em đi sedan, đoạn qua Quảng Nam đường toàn ổ voi. Mình mãi mê tránh ổ voi, có vài chổ cạ gầm,lên xíu gặp các bạn chặn lại....lý do đè vạch, có khoảng 7-8 xe xếp hàng như em....xung quanh là núi rừng , trời xanh thì cao. Kêu cũng chẳng ai nghe...ấm ức trong lòng đến bây giờ.Hự...hự....

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Em đi sedan, đoạn qua Quảng Nam đường toàn ổ voi. Mình mãi mê tránh ổ voi, có vài chổ cạ gầm,lên xíu gặp các bạn chặn lại....lý do đè vạch, có khoảng 7-8 xe xếp hàng như em....xung quanh là núi rừng , trời xanh thì cao. Kêu cũng chẳng ai nghe...ấm ức trong lòng đến bây giờ.Hự...hự....
Ý bác nói là khúc từ Pleiku qua Quãng Nam hả? Em chưa đi cung đường này, nhưng nghe các bác trên diễn đàn nói đường xấu (khúc đèo Violet). Cảm ơn bác cảnh báo :).