Hạng B2
16/11/15
286
523
93
TP. HCM
www.chieusangdothi.vn
Xin chào tất cả các anh chị,

Tết này em dự tính làm 1 tour khởi hành từ Sài Gòn đi Đà Nẵng qua quốc lộ 14, về đi đường ven biển. Lộ trình cụ thể như sau:
Ngày 1: Sài Gòn -> Pleiku
Ngày 2: Pleiku -> Đà Nẵng
Ngày 3,4,5: Chơi ở Đà Nẵng - Huế - Hội An, tối ngày 5 ở Hội An
Ngày 6: Hội An -> Quy Nhơn
Ngày 7: Quy Nhơn -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Lạt
Ngày 9: Chơi Đà Lại
Ngày 10: Về lại Sài Gòn
Toàn tuyến đường thì em đang kẹt ở Ngày 2 và Ngày 6. Vì 2 tuyến đường này em chưa đi bao giờ, nên không biết tình hình đường xá, ăn uống buổi trưa như thế nào, nên dừng ghé ở đâu. Em xem Google từ Pleiku qua Đà Nẵng có 2 nhánh là 14E và 14B (em không đi tuyến QL1A), thì nên đi nhánh nào tốt hơn? Với lại em dự tính xuất phát ngay mùng 1 tết, nên em đang lo lắng chổ ăn uống không có, mà đường quốc lộ 14 thì toàn đồi núi vắng người.
Xin các anh chị tư vấn dùm em chỗ ăn nghỉ dọc đường với, và em phải chuẩn bị gì nếu đi như vậy.

Xin cảm ơn,​

Dear bác chủ
Để bổ sung lộ trình của bác em góp ý chút.
1. Ngày 1, bác đẩy lên thẳng KonTum vì ngày đầu người ngựa đều khỏe, tranh thủ chạy được, giành thời gian cho ngày 2 check Ngã 3 ĐD.
2. Ngày 2 check Ngã 3 Đông Dương xong bác có thể có 2 lựa chọn. Nếu thực sự muốn trải nghiệm đồi núi thì bỏ qua đèo Lò Xo, chạy đến Dak Tô bác rẽ phải về QL40B qua Tu Mơ Rông về Nam Trà My - Bắc Trà My sau đó về Tam Kỳ. Cung đường vắng, tuyệt đẹp.
3. Ngày 3: Tam Kỳ - Tượng đài Mẹ Thứ - Làng bích họa Tam Thanh - Cầu cửa Đại về Hội An
Toàn bộ cung đường chạy ven biển, qua cầu cửa Đại về Hội An
4. Ngày 4: Hội An - Huế tàn tàn chạy, ăn trưa Đà Nẵng, nghỉ đêm Huế
5. Ngày 5: Huế - Quy Nhơn - Cung này chả có gì để chơi - Đường QL1 thoáng, chạy 5h là hết.
6. Theo bác chủ

Ăn uống thì ko ngại, qua bất cứ thị trấn, thị tứ nào cũng có hàng quán. Quan trọng nhất xe ngon

Tập Lái
3/2/18
9
5
3
48
Có bác nào cập nhật giúp đoạn BĐ-Quãng Ngãi không, mình tính đi về tết Đà Nẵng mà đi sedan không biết ổn không, xe mình city

Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Dear bác chủ
Để bổ sung lộ trình của bác em góp ý chút.
1. Ngày 1, bác đẩy lên thẳng KonTum vì ngày đầu người ngựa đều khỏe, tranh thủ chạy được, giành thời gian cho ngày 2 check Ngã 3 ĐD.
2. Ngày 2 check Ngã 3 Đông Dương xong bác có thể có 2 lựa chọn. Nếu thực sự muốn trải nghiệm đồi núi thì bỏ qua đèo Lò Xo, chạy đến Dak Tô bác rẽ phải về QL40B qua Tu Mơ Rông về Nam Trà My - Bắc Trà My sau đó về Tam Kỳ. Cung đường vắng, tuyệt đẹp.
3. Ngày 3: Tam Kỳ - Tượng đài Mẹ Thứ - Làng bích họa Tam Thanh - Cầu cửa Đại về Hội An
Toàn bộ cung đường chạy ven biển, qua cầu cửa Đại về Hội An
4. Ngày 4: Hội An - Huế tàn tàn chạy, ăn trưa Đà Nẵng, nghỉ đêm Huế
5. Ngày 5: Huế - Quy Nhơn - Cung này chả có gì để chơi - Đường QL1 thoáng, chạy 5h là hết.
6. Theo bác chủ

Ăn uống thì ko ngại, qua bất cứ thị trấn, thị tứ nào cũng có hàng quán. Quan trọng nhất xe ngon
Em cảm ơn bác, nhưng theo cung đường của bác thì phải chạy suốt ah. Với lại bà cả chọn điểm chính kỳ này là Đà Nẵng, nên tụi em dành nhiều thời gian ở Đà Nẵng hơn.
Cung đường của bác chắc sang hè em sẽ trãi nghiệm :D.

Cảm ơn bác nhiều,

Hạng D
8/5/11
1.010
23
38
Có bác nào cập nhật giúp đoạn BĐ-Quãng Ngãi không, mình tính đi về tết Đà Nẵng mà đi sedan không biết ổn không, xe mình city
Đoạn này vẫn xấu lắm nha bác ! Nếu buộc phải đi thì đi qua vào ban ngày để thấy ổ gà ! Bạn e đi Sedan bể 3 vỏ đoạn này, sau đó xe bị nhẹ hơn thì phù 2 vỏ trước. E đi SUV qua còn xót xe :(

Tập Lái
3/2/18
9
5
3
48
Camr o
Đoạn này vẫn xấu lắm nha bác ! Nếu buộc phải đi thì đi qua vào ban ngày để thấy ổ gà ! Bạn e đi Sedan bể 3 vỏ đoạn này, sau đó xe bị nhẹ hơn thì phù 2 vỏ trước. E đi SUV qua còn xót xe [BCOLOR=#fcfcff]:([/BCOLOR]
Cảm ơn bác, mình đi ban ngày. Nhưng xem mình city gầm thấp nên cũng hơi lo.