Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Bác đem theo thức ăn dự phòng, tết vừa rồi em có ghé, quán bảo đi thăm chúc tết rồi nên không có ai nấu, tết trước nữa thì có, nên hên xui nhé.
Cuối chân đèo đường khá xấu cho sedan. E năm ngoái đi đường đẹp. Chỉ mỗi chân đèo xấu.
Nhà hàng Thác nước, phía bên tay phải hướng Pleiku đi Đà Nẵng. E nhớ là đã xuống hết đèo, nghỉ ngơi, rửa xe, ăn uống. Năm trước, e xuất phát từ Pleiku lúc 7h00 đến chỗ này là 11h45.
Thanks Bác. Vậy là Tết này em đi đèo lò xo ra ĐN cho biết. Như vậy là em vào ql14b để vào đèo lò xo phải không Bác.
Vậy là tình hình đường xá, ăn uống coi như đã ổn. Hiện giờ em còn lo 1 điều nữa là tình hình an ninh dọc đường thì sao các bác. Đường này bình thường đã vắng, ngày tết em sợ còn vắng hơn, giờ đang lo đi có 1 mình sợ gặp cướp giựt giữa đường thì toi.
Ah, mà bác @ttqui2005 tết này cũng đi cung đường này ah? nếu đi trùng ngày thì mình hẹn đi chung cho vui và an toàn nữa.

• Like
Reactions: revoltsoul
Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Vậy là tình hình đường xá, ăn uống coi như đã ổn. Hiện giờ em còn lo 1 điều nữa là tình hình an ninh dọc đường thì sao các bác. Đường này bình thường đã vắng, ngày tết em sợ còn vắng hơn, giờ đang lo đi có 1 mình sợ gặp cướp giựt giữa đường thì toi.
Ah, mà bác @ttqui2005 tết này cũng đi cung đường này ah? nếu đi trùng ngày thì mình hẹn đi chung cho vui và an toàn nữa.
An ninh bình thường. QL14 CSGT đi tuần rát lắm :D

• Like
Reactions: guava80
Hạng D
30/7/16
2.683
60.556
113
An ninh bình thường. QL14 CSGT đi tuần rát lắm :D
Lưu ý mấy đoạn vừa ra khỏi khu dân cư. Lần em đi 2b bị bắn hụt 1 lần khi vừa nhoi ra khỏi BMT, may ko quá giới hạn. Hôm sau bị dính khi vừa qua khỏi bến xe Kontum, bắn nghiêm túc, đưa máy cho coi lun, bị giữ bằng, qua tết nhờ người quen ra lấy.
Xác định đi chơi thì đi nghiêm túc, từ tốn...!

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Bác mùng mấy khởi hành, em chắc qua mùng 3 hoặc 4 mới khởi hành vì còn phải về quê Gò Công chúc Tết.

• Like
Tập Lái
20/12/14
12
5
3
Theo tôi thì đoạn từ Kon Tum đi Đà Nẵng theo QL 14E khoảng hơn 300km (tôi thường đi khoảng 6 tiếng), đường tương đối tốt, nhưng đường cua quanh co liên tục. Nếu bạn đi từ sáng thì chỉ cần chuẩn bị thức ăn nhẹ dọc đường, về đến Đà Nẵng cũng còn sớm. Bạn từ Kon Tum đến Đăk Tô, theo hướng rẽ trái đến Ngọc Hồi rồi hỏi đường (rẽ phải) đi Đà Nẵng vì dễ nhầm hướng. Tôi cũng có dự định ngày 2 từ Buôn Ma Thuột đi Đà Nẵng, nếu bạn cần tôi sẽ hỗ trợ.

• Like
Tập Lái
13/10/16
40
13
8
44
Theo tôi thì đoạn từ Kon Tum đi Đà Nẵng theo QL 14E khoảng hơn 300km (tôi thường đi khoảng 6 tiếng), đường tương đối tốt, nhưng đường cua quanh co liên tục. Nếu bạn đi từ sáng thì chỉ cần chuẩn bị thức ăn nhẹ dọc đường, về đến Đà Nẵng cũng còn sớm. Bạn từ Kon Tum đến Đăk Tô, theo hướng rẽ trái đến Ngọc Hồi rồi hỏi đường (rẽ phải) đi Đà Nẵng vì dễ nhầm hướng. Tôi cũng có dự định ngày 2 từ Buôn Ma Thuột đi Đà Nẵng, nếu bạn cần tôi sẽ hỗ trợ.
Em tên VỸ, sinh năm 80, rất vui được bác hổ trợ. Em thì mùng 2 từ Pleiku đi Đà Nẵng, dọc đường em ghé nhà thờ gỗ và Ngã 3 Đông Dương rồi mới qua Đà Nẵng. Em sợ em lê la, không đi đúng lịch trình của bác, làm phiền bác :) (hay bác cho em số cầm tay của bác với, có gì em hỏi bác cho nhanh, chứ giờ cũng không biết mô tê gì hết :)).
Ah, mà bác cho em hỏi là bác chỉ đi đường 14E, vậy mình đi 14E hay 14B tốt hơn bác nhỉ? Với lại nếu đi theo kiểu của em thì chắc tầm 4-5h chiều mới tới được 14E hay 14B, lúc đó đi có tối quá không bác?

• Like
Reactions: quangdn219
Hạng C
1/6/13
806
517
93
Có ai có thông tin đường DT616 từ Kontum đi Tam Kỳ không? Đường xá tốt không? Cám ơn mấy bác.

Tập Lái
19/1/17
36
12
8
64
Xin chào tất cả các anh chị,

Tết này em dự tính làm 1 tour khởi hành từ Sài Gòn đi Đà Nẵng qua quốc lộ 14, về đi đường ven biển. Lộ trình cụ thể như sau:
Ngày 1: Sài Gòn -> Pleiku
Ngày 2: Pleiku -> Đà Nẵng
Ngày 3,4,5: Chơi ở Đà Nẵng - Huế - Hội An, tối ngày 5 ở Hội An
Ngày 6: Hội An -> Quy Nhơn
Ngày 7: Quy Nhơn -> Nha Trang
Ngày 8: Nha Trang -> Đà Lạt
Ngày 9: Chơi Đà Lại
Ngày 10: Về lại Sài Gòn
Toàn tuyến đường thì em đang kẹt ở Ngày 2 và Ngày 6. Vì 2 tuyến đường này em chưa đi bao giờ, nên không biết tình hình đường xá, ăn uống buổi trưa như thế nào, nên dừng ghé ở đâu. Em xem Google từ Pleiku qua Đà Nẵng có 2 nhánh là 14E và 14B (em không đi tuyến QL1A), thì nên đi nhánh nào tốt hơn? Với lại em dự tính xuất phát ngay mùng 1 tết, nên em đang lo lắng chổ ăn uống không có, mà đường quốc lộ 14 thì toàn đồi núi vắng người.
Xin các anh chị tư vấn dùm em chỗ ăn nghỉ dọc đường với, và em phải chuẩn bị gì nếu đi như vậy.

Xin cảm ơn,​
Xin chào bạn, đường nầy tôi đi mỗi năm khoảng 4-5 lần, lần gần nhất cách đây 5 tháng. Nói chung đường tương đối tốt, chỉ một vài chỗ ổ gà, vắng xe, vắng dân cư, nên xe phải chuẩn bị thật tốt. Cứ chạy cẩn thận vì đèo rất nhiều. CSGT nhiều, cứ đúng biển báo và vạch kẽ đường mà chạy. Vì là ngày tết nên nhiều quán ăn đóng cửa, chuẩn bị đồ ăn mang theo. Ngày thứ 2:pleiku – Đà nẵng 350 km đi khoảng 6 đến 7 tiếng đồng hồ, từ đó bạn canh giờ để chơi.
QL 14B đi Đà nẵng, QL 14E đi Thành phố Tam kỳ (Tỉnh Quảng Nam).
Nếu đi Đà Nẵng thì đi Đường 14B tốt hơn và gần hơn 14E (vì 14E chạy vòng vô Tam Kỳ rồi lại lộn ra Đà Nẵng)
Ngày thứ 6: Cứ đi bình thường, vì đường nầy xe rất nhiều không lo gì.