Hạng D
21/5/13
1.069
4.331
143
Khuyên bác chân thành lần đầu mà tài mới đi với gd nếu có bé nhỏ thì đi bán kính 300km đổ lại trong dịp lễ cho nó nhẹ người. Đi về phải mất 2 ngày đường chưa kể kẹt xe bò mấy đoạn nội thị Phan Rang Phan Rí, Phan Thiết đèn xanh đèn đỏ...
Còn muốn trải nghiệm Phú Yên nên đi né dịp lễ ra.
Đoạn PY ra Q Nhơn thì đi đường PY Sông cầu, đường đẹp, chạy 80km...rất ngon mà ko phải tốn phí chiu vào hầm CÙ mông. Lễ các a đi đâu cũng vậy thôi, thấy cảnh đi ăn mà phải chen lấn, giành chỗ, chơi cũng chen lấn...là hết ham

Hạng B2
11/11/15
389
386
63
39
Quận 2 TP HCM
Quảng đường từ SG ra Phú Yên cũng ko quá xa, cũng ko gần, lịch trình đưa ra phải phụ thuộc vào sức của bác tài ( các bác tài ) và thành phần trên xe. Ví dụ như có trẻ nhỏ thì nên đi tầm 250km là dừng nghỉ, tốt nhất là đi bám bờ biển, lúc nào sắp dừng thì kiếm bãi biển gần đó cho trẻ em chơi, người lớn nghỉ ngơi ăn uống. Đa số những lần mình đi đều vạch kế hoạch sẵn nhưng sẽ không đảm bảo sẽ thực hiện đúng 100%, tuỳ thuộc vào tình trạng thực tế trên đường mà quyết định vậy nên theo mình bác nên tính toán cung đường đến các điểm cơ bản : Phan Thiết, Ninh Thuận, NT, Phú Yên. Ở Phú Yên thì mình thấy biển Bãi Tiên là đẹp nhất, tham quan vòng vòng thì Vũng Rô và Tháp Nghinh Phong là chụp hình Checkin được. Lễ thì chắc sẽ đông nên mọi thứ phải linh hoạt chút, e thì đi tới đâu hỏi dân địa phương tới đó, cứ đi rồi sẽ tới. Chúc bác có một hành trình vui !

Hạng B2
23/10/20
115
147
43
Em mới đi 2 tuần trước. Nếu bác chưa đi bao giờ thì đi theo QL1A là ổn nhất. Đường xá đi tốt, đoạn Tuy Hòa đi Tuy An đang làm lại đường. Vietmap báo biển đúng 95%. Đi từ SG ra thì nên xuất phát từ lúc 3h để qua đoạn Đồng Nai càng sớm càng tốt.

Hạng B1
20/4/23
75
93
18
32
Em dân phú yên đây, như các bác trên kia thì 1 năm em về độ 5-6 lần, gần nhất mới đi nha trang hồi 1/4 đây. về đường đi thì cứ bám QL1 đi là ok nhất, chỉ có chậm đoạn đồng nai thôi, qua được Tân Minh của bình thuận là đường đẹp luôn.

Chú ý qua hầm đèo cả nhà em thì có cái biển 50 nổi tiếng, còn lại từ Bình thuận tới hết Ninh thuận thì sợ cam nguội, chứ mí anh cũng ít đứng đường rồi. Chúc hữu thượng lộ bình an.

Hạng B2
27/10/14
141
13
18
49
Em dân phú yên đây, như các bác trên kia thì 1 năm em về độ 5-6 lần, gần nhất mới đi nha trang hồi 1/4 đây. về đường đi thì cứ bám QL1 đi là ok nhất, chỉ có chậm đoạn đồng nai thôi, qua được Tân Minh của bình thuận là đường đẹp luôn.

Chú ý qua hầm đèo cả nhà em thì có cái biển 50 nổi tiếng, còn lại từ Bình thuận tới hết Ninh thuận thì sợ cam nguội, chứ mí anh cũng ít đứng đường rồi. Chúc hữu thượng lộ bình an.
Cảm ơn Bác

Hạng B2
27/10/14
141
13
18
49
Quảng đường từ SG ra Phú Yên cũng ko quá xa, cũng ko gần, lịch trình đưa ra phải phụ thuộc vào sức của bác tài ( các bác tài ) và thành phần trên xe. Ví dụ như có trẻ nhỏ thì nên đi tầm 250km là dừng nghỉ, tốt nhất là đi bám bờ biển, lúc nào sắp dừng thì kiếm bãi biển gần đó cho trẻ em chơi, người lớn nghỉ ngơi ăn uống. Đa số những lần mình đi đều vạch kế hoạch sẵn nhưng sẽ không đảm bảo sẽ thực hiện đúng 100%, tuỳ thuộc vào tình trạng thực tế trên đường mà quyết định vậy nên theo mình bác nên tính toán cung đường đến các điểm cơ bản : Phan Thiết, Ninh Thuận, NT, Phú Yên. Ở Phú Yên thì mình thấy biển Bãi Tiên là đẹp nhất, tham quan vòng vòng thì Vũng Rô và Tháp Nghinh Phong là chụp hình Checkin được. Lễ thì chắc sẽ đông nên mọi thứ phải linh hoạt chút, e thì đi tới đâu hỏi dân địa phương tới đó, cứ đi rồi sẽ tới. Chúc bác có một hành trình vui !
Cảm ơn Bác đã tư vấn

Hạng B2
27/10/14
141
13
18
49
Em cũng đi Quy Nhơn dịp 30/04 này. Đây là lần thứ 2 e đi cung này rồi, lần đi đầu tiên thì cách đây cũng 2 năm rồi nên có thể chưa cập nhật được tình hình đường xá mới nhất.
Lượt đi: em đi cung ven biển, tới cao tốc ra QL51, đi với Hồ Tràm, băng rừng xong theo QL55 đi thẳng ra Phan Thiết xong đi Bàu Trắng, đi ven biển tới Mũi Dinh xong nghỉ Phan Rang. Sáng hôm sau theo QL1A đạp 1 mạch tới Quy Nhơn. Ưu điểm là đường đẹp, vắng, không kẹt xe, ít bị bắn tốc độ. Khuyết điểm là xa hơn nhiều, đường nhỏ.
Lượt về: theo QL1A về Cam Ranh chơi xong đạp về luôn.
Các lưu ý:
Nếu đi theo đường QL1A đi qua Long Khánh - Xuân Lộc - Bình Thuận thì cần giữ cái đầu lạnh. Khúc này chỉ 1 lane, cấm vượt, biển 60 liên tục. Đi thì phải cẩn thận nhìn bảng không thì BB gửi về tận nhà vì qua khúc Bình Thuận camera đầy dẫy. Nhiều khi đang bon bon 90, tự nhiên cắm cái bảng zone 60 làm thắng dúi dụi. Nên cài phần mềm cảnh báo tốc độ để quên nhìn bảng thì nhìn app. Từ khúc Ninh Thuận trở ra thì đường 2 lane, đường đẹp, đi thoải mái. Khúc vào Phú Yên đường xấu cực kỳ, nổi tiếng luôn, giờ không biết đã sửa đường chưa.
Cảm ơn Bác