Hạng D
16/10/11
1.741
9.780
113
Em dân phú yên đây, như các bác trên kia thì 1 năm em về độ 5-6 lần, gần nhất mới đi nha trang hồi 1/4 đây. về đường đi thì cứ bám QL1 đi là ok nhất, chỉ có chậm đoạn đồng nai thôi, qua được Tân Minh của bình thuận là đường đẹp luôn.

Chú ý qua hầm đèo cả nhà em thì có cái biển 50 nổi tiếng, còn lại từ Bình thuận tới hết Ninh thuận thì sợ cam nguội, chứ mí anh cũng ít đứng đường rồi. Chúc hữu thượng lộ bình an.
Mình lễ và tết năm nào cũng về đây...không có năm nào mà chiều đi vô không kẹt, xe 4b đổ dồn từ miền trung vô nhất là trước 1-2 ngày hết lễ tết rất kinh khủng toàn phải chạy ẩu lấn lane xe máy mà cũng mất 15h. Có lẽ bác đi ngày thường nên ko cảm nhận cảnh kẹt xe chiều vô sg.
Tết năm rồi vô mùng 6 kinh khủng kẹt từ Phan Rang do mấy cái đèn xanh đỏ ngã tư chỉ có bò mấy đoạn 80-90 chỉ chạy được 40-50km/h vô tới cao tốc là muốn bỏ xe, đuối quá mình chịu không nỗi đu theo xe cấp cứu chạy lane khẩn cấp cao tốc chấp nhận phạt luôn.

Hạng B1
20/4/23
75
93
18
32
Mình lễ và tết năm nào cũng về đây...không có năm nào mà chiều đi vô không kẹt, xe 4b đổ dồn từ miền trung vô nhất là trước 1-2 ngày hết lễ tết rất kinh khủng toàn phải chạy ẩu lấn lane xe máy mà cũng mất 15h. Có lẽ bác đi ngày thường nên ko cảm nhận cảnh kẹt xe chiều vô sg.
Tết năm rồi vô mùng 6 kinh khủng kẹt từ Phan Rang do mấy cái đèn xanh đỏ ngã tư chỉ có bò mấy đoạn 80-90 chỉ chạy được 40-50km/h vô tới cao tốc là muốn bỏ xe, đuối quá mình chịu không nỗi đu theo xe cấp cứu chạy lane khẩn cấp cao tốc chấp nhận phạt luôn.
Mình thì đi lệch giờ , thường Py canh tầm gần trưa xuất phát, tới nha trang cơm trưa là vưa đẹp, tới SG gần 12g đêm là ổn nhứt, năm nay mùng 5 đi xuất phát 9h sáng, 23g tới nhà hehe

• Like
Reactions: CD52002 and Hcivic
Hạng B2
17/7/14
495
25.089
93
Em dự định đi 3 ngày thôi Bác. Tranh thủ cho mấy đứa con đi đổi gió. Cảm ơn Bác
- Cái này khuyên Anh thiệt tình. Đổi kèo đi chổ nào khác gần hơn cho vui vẻ. Tài mới đi lần đầu, lại đi đúng vô dịp lễ, thời gian gói gọn có 3 ngày. E là vui thì ít....mà quạu thì nhiều.

Tập Lái
21/2/19
37
48
18
39
500/ ngày đơn giản mà anh. Vừa chơi vừa nghỉ, ăn hết tầm 10h. 5h sáng đi tầm 3-4h chiều đến check in là vừa:)
Nếu mấy đoạn cao tốc thông xe đc thì may ra 12h có thể kịp cho tài mới + gia đình có con nít, tết vừa rồi em làm phát từ SG đi BĐ xuất phát từ 5h sáng mà 10h đêm mới về tới ngoài đấy, hết 6h đồng hồ bò cho đoạn SG - PT :( , cũng may là đầu em lạnh ko dính miếng bánh mì nào