Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City
RE: Xin vượt. Có nên nhường k ?

Trích đoạn: hoangkha8487

Nếu mà không có xe máy chạy thì em nghĩ vượt bên phải an tòan hơn vượt bên trái các bác nhỉ. Xe mà không bốc vượt bên trái run lắm
Vượt bên phải bác phải xi nhan phải sẵn, nếu gặp xxx giả vờ tấp lề, mở nắp capo nghiêng ngó vài phút, đóng lại, đề máy đi tiếp

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh

Tui thì cứ nghĩ mình chạy bao nhiêu mặc kệ, nếu xe sau có khả năng vượt được mà đường phía trước đủ đk cho phép là tui nhường luôn bằng cách đá xi-nhan phải và né sang phải cho nó vượt... Nó có vi phạm tốc độ thì nó ráng chịu!! ( Vì mình nhớ lại những lúc mình chạy sau xin vượt mà nó không cho thì tức lắm, nghiến răng vượt phải vừa sợ XXX vừa ...chửi thầm thằng kia![&:]:mad:) Nhưng chạy xa lộ tui ít khi phải nhường mà thường vượt người ta không à!:D:)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Muốn vượt hả??? OK nếu phía trước đủ điều kiện thì mình signal phải cho nó lên. Rồi mình đu theo nó với tốc độ chậm hơn, nếu bắn tốc độ thì nó dính chưởng đầu tiên :D:D

Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Theo em, xe sau muốn vượt cho dù mình đã chạy ở tốc độ tối đa cho phép thì cũng nên nhường nếu :
- Xe sau xin đường hợp lệ .
- Có đủ điều kiện cho vượt.
- Phía trước không có CSGT ( vì CSGT "thích" nhận định sai ) :D
Bởi vì :
- Người nào vượt quá tốc độ cho phép thì phải tự chịu trách nhiệm .
- Mình không có quyền ngăn cản người khác xin vượt khi có đủ điều kiện.
- Tránh những hành động ác ý khi không cho xe sau vượt . Vd : Họ có thể vượt phải, cúp đầu xe của ta, đồng thời giảm tốc độ đột ngột---> Xe của ta dễ hôn vào mông xe hắn---> Ta có lỗi.

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon

Nhưng theo luật, lúc nhường đường : Xe nhường và xe được nhường vẫn phải nằm trong 1 line mà mấy bác ! Nếu có lấn vào trong 1/3 xe cũng đâu sao ...

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Nè mấy bác ơi, có ai bị XXX thổi vượt phải chưa. nếu chưa thì sẽ bị, vui lòng xem NĐ146.

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city

Theo như lý thuyết bằng B2 thì khi đủ điều kiện cho vượt như phía trứơc không có chướng ngại vật. Thì đá xi nhan phải cho vượt, tấp vào trong 1 tí, rồi sau đó nhập lại lane khi nó vượt qua.

trường hợp các bác hay bị phạt là 2 nguyện nhân sau:
1- Cho vượt nhưng xe kia cứ kè lên kô chịu vượt do phía trước có nhiều xe, làm mình lấn lane quá lâu, gập XXX thế là tèo, vì nghĩ mình vượt phải.
2- Mình cho vượt nhưng kô nhập lane trở lại được do hàng xe vượt quá dài.

Trong lý thuyết còn cho phép vượt phải nếu xe phía trước có xi nhan quẹo trái, hay xe đang làm nhiệm vụ không thể tấp vào trong.

Em thấy nếu xe đông tạo thành hàng dai thì tốt nhất kô cho vượt vì lở kô nhập được trở vào lane thì tèo với XXX.

Mà chiêu của bác Songhan hơi bị hay nhễ:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Với xe khách tốc hành, bác chạy bao nhiêu tùy bác, không cho vượt thì bác phải trên tinh thần chú ý đề phòng cú "vả mặt" khi nó vượt bác, bất kể trong hay ngoài. :mad:

Hạng B2
11/4/07
152
937
93

OK em cũng chạy như bác smith ,em rất ghét những bác chạy không nổi mà không cho người ta qua và cảm thấy bị xúc phạm khi xe khác qua mặt, còn vi phạm tốc độ hay không à chuyện của người ta,với lại mình chuyển làn cho xe sau qua rồi trở lại không tôn bao nhiêu công làm khó người ta làm gì.
Trích đoạn: smith1604

Tui thì cứ nghĩ mình chạy bao nhiêu mặc kệ, nếu xe sau có khả năng vượt được mà đường phía trước đủ đk cho phép là tui nhường luôn bằng cách đá xi-nhan phải và né sang phải cho nó vượt... Nó có vi phạm tốc độ thì nó ráng chịu!! ( Vì mình nhớ lại những lúc mình chạy sau xin vượt mà nó không cho thì tức lắm, nghiến răng vượt phải vừa sợ XXX vừa ...chửi thầm thằng kia![&:]:mad:) Nhưng chạy xa lộ tui ít khi phải nhường mà thường vượt người ta không à!:D:)