Hạng B1
30/10/06
61
1
8
RE: Xin vượt. Có nên nhường k ?

theo em kinh nghiệm mà các bác xe tải chỉ cho mình là đúng và hợp lý nhất.
nhưng trong trường hợp không có chướng ngại vật phía trước thì cũng nên cho họ vượt thôi

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Trích đoạn: phantan

Với xe khách tốc hành, bác chạy bao nhiêu tùy bác, không cho vượt thì bác phải trên tinh thần chú ý đề phòng cú "vả mặt" khi nó vượt bác, bất kể trong hay ngoài. :mad:
Kèm theo 1 câu chưởi chỉ có người chưởi nghe:D và có khi nó khuyến mãi cho 1 ngón tay xỉa ngay trán:mad::mad:.
Thường là em sẽ dí theo trả lại bọn nó 1 cú tương tự. Kéo ống tuýp ra thủ sẵn luôn.

Tập Lái
6/3/08
27
0
0

Trích đoạn: SUV7Seats

Trích đoạn: phantan

Với xe khách tốc hành, bác chạy bao nhiêu tùy bác, không cho vượt thì bác phải trên tinh thần chú ý đề phòng cú "vả mặt" khi nó vượt bác, bất kể trong hay ngoài. :mad:
Kèm theo 1 câu chưởi chỉ có người chưởi nghe:D và có khi nó khuyến mãi cho 1 ngón tay xỉa ngay trán:mad::mad:.
Thường là em sẽ dí theo trả lại bọn nó 1 cú tương tự. Kéo ống tuýp ra thủ sẵn luôn.
Bác này máu thế ???? Có gì tấp vào lề giải quyết chứ đừng làm kẹt xe nhá !:D

Hạng B2
9/4/07
178
587
93

Trong luật có qui định, trong trường hợp xe sau xin vượt và nếu điều kiện cho phép, thì phải bật signal phải đồng thời chuyển làn để xe sau vượt lên. Chả có ông xxx nào lại đi thổi chuyện này cả.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.692
113
Q3

Đúng là trên đường nhiều nguời suy nghĩ quái quá
Xe cứu thuơng thì nhừong khẩn trương dùm em đi bác smith ơi , cho dù xe không , biết đâu họ đi đón bệnh ?

Hạng B1
14/11/07
53
0
0
53
Vietnam

Em mà ngó kính hậu thấy xe tốc hành hoặc xe ben chở đất thì em tấp vào cho vượt ngay. Không cho vượt tụi nó cũng vượt bên phải. Thôi kệ, tránh voi chẳng xấu mặt nào

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Chạy xe mà để xe khác vượt, ra vào nhiều nguy hiểm lắm. Tốt nhất là đi đúng 80km/h hay hơn chút hoặc đi nhanh hẳn.

Hạng C
20/4/08
722
112
43

xe em máy yếu(1.3 thoai)nên lên đường anh nào xin vượt thấy được thì em cho ngay:mad:không cho tới hồi nó qua được mà muốn chơi mình chạy cũng không lai nên phải nhường nhịn thoai:mad:

Hạng B2
24/2/07
134
202
43

Xe vượt như vậy các bác có cho vượt không:

Xe em cũ đang chạy đúng 80kmh, xe sau đời mới thúc đít em nhá đèn xin vượt, em bật xi nhan định vào lane trong nhường đường, mới đánh lái ra nhưng bác sau nghĩ xe em cũ nên không cấn chờ vượt phải em luôn. em sém ăn đạn của bác ấy. Kết quả em cho bác ấy đu song song xe em luôn, em không cho vào lại lane nữa.

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa

Mấy bác máu quá. Nếu đủ điều kiện thì cứ cho vượt. Còn nếu đoàn dài thì muốn cho vượt mấy chiếc là chuyện của mình. Không chiếc nào dám bám sát đít để vượt đâu. Thí dụ nếu đoàn 4 chiếc vượt mà mình không muốn cho chiếc thứ 4 vượt thì khi chiếc thứ 3 đang vượt và song song thì mình đá xi-nhan trái thì chiếc thứ 4 đủ hiểu rồi. Sau khi chiếc thứ 3 qua xong thì cứ tấp từ từ vô lane. Chẳng thằng nào có gang mà chui vào nữa đâu.