Hạng C
3/1/10
855
7.300
93
Bác đi sáng thì cũng không cần ngại xe rau.

Thông tin thêm cho bác có thể bác cần:

1. đường Cam Ly (chạy ngang Puppy Farm) đang đào bới làm đường, bụi mịt mù, lởm khởm, nên tốt nhất là né, đặc biệt là sedan.

2. Ngay khúc ngã ba Trần Thánh Tông và đường Hoa Hồng, đang là đại công trường, cũng bụi mù mịt.

3. Đèo Mimosa cũng đang sửa, nếu thuận tiện thì đi đèo Sacom đẹp và êm hơn nhiều.
Em mới đi có đèo Mimosa, giờ mới biết có đèo Sacom này đi ĐL. Nó ở đg nào vậy, bác nào chấm giúp em trên map được ko ạ? Em cảm ơn :)

Hạng B2
8/4/19
431
370
66
đi 3h sáng đi QL 20 ổn mà bác, còn đèo Gia Bắc cua nhiều đường nhỏ và dằn, toàn cây không có cảnh gì đâu mà ngắm, xe bác đi vô tư , đi sáng sớm vắng xe chạy khỏe nữa

Tập Lái
18/8/23
43
48
18
30
nếu chỉ đơn thuần trải nghiệm thì vẫn cố được (khả năng bác di accent), còn nếu chỉ để né QL20 và hy vọng vào 1 con đường đem lại lợi ích nhiều hơn QL20 thì khuyên bác bỏ luôn ý định đó đi. Kinh nghiệm bản thân nghe các bác trên đây tư vấn "ổn, ok, blah blah" và thử 1 lần và hứa sẽ không bao giờ thử lại trừ khi ko còn phương án lựa chọn.
P/s cảnh báo nếu xót xe ko nên đi, còn trải nghiệm thong thả thì được

Hạng B2
18/11/10
251
2.618
93
Em mới đi có đèo Mimosa, giờ mới biết có đèo Sacom này đi ĐL. Nó ở đg nào vậy, bác nào chấm giúp em trên map được ko ạ? Em cảm ơn :)
Nó vừa qua trạm thu phí cao tốc Liên Khương (nếu từ Đức Trọng chạy lên thì qua trạm thu phí quay đầu lấy vào đương dân sinh là thấy lối vào), đường này vào khu resort hồ Tuyền Lâm, Trúc Lâm Thiền Viện, đường ở đây dốc và hạn chế đi tối nếu không quen đường.
Mượn link của bác car trip vietnam: https://www.otosaigon.com/threads/c...cao-toc-quoc-lo-28-quoc-lo-20.10007967/page-9

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
11/12/23
14
23
3
33
nếu chỉ đơn thuần trải nghiệm thì vẫn cố được (khả năng bác di accent), còn nếu chỉ để né QL20 và hy vọng vào 1 con đường đem lại lợi ích nhiều hơn QL20 thì khuyên bác bỏ luôn ý định đó đi. Kinh nghiệm bản thân nghe các bác trên đây tư vấn "ổn, ok, blah blah" và thử 1 lần và hứa sẽ không bao giờ thử lại trừ khi ko còn phương án lựa chọn.
P/s cảnh báo nếu xót xe ko nên đi, còn trải nghiệm thong thả thì được
Dạ đúng là em đi Accent , bác có thể nói rõ hơn vì sao bác sẽ không đi lại Ql28 được không ạ , vì như lúc đầu em có nói là đi QL20 thì em rất ngại xe rau chạy cực kì ẩu , cảm ơn bác !

• Like
Reactions: PAND10122004
Tập Lái
18/8/23
43
48
18
30
Dạ đúng là em đi Accent , bác có thể nói rõ hơn vì sao bác sẽ không đi lại Ql28 được không ạ , vì như lúc đầu em có nói là đi QL20 thì em rất ngại xe rau chạy cực kì ẩu , cảm ơn bác !
đường rất hẹp, vắng, cua gắt, nhìn chung thì mặt đường ổn ko xấu, và chỉ phù hợp di sáng và trưa, chiều là sương xuống rất hạn chế tầm nhìn. accent lại ko phải là con xe mạnh để leo đèo. Nếu bác là người thích phiêu lưu thì ok, cảnh sắc rất hoang sơ. ah thời gian đi từ đồng bằng lên tới chỗ giao QL20 tầm 3 giờ, tức là thực tế chậm gần gấp đôi QL20