Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
nếu bác ở quận 1 thì nên vào ISAMCO ở Trần Hưng Đạo, xe vậy mà bác kiu vô cây xăng thay nhớt em cũng bó tay bác luôn, bác cứ làm như xe honda ko bằng :)

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
carotJR nói:
1tr4 là rẻ rồi đó bác 1tr4 gồm : công + 4 lít rưỡi nhớt + 1 lọc nhớt, bác đi mer hay BMW đi oải luôn

bác carot thay sao ra tới 4,5lit vậy, xe em thay đợt trước là 3,6l mà em mua 4 chai loại 1 lit (nhớt nhập giá 160k, hay 180k gì đó quên rồi, loại thường có 60k/lit thôi) và cái lọc hình như hơn 200k+ thuế và tiền công thì cái bill em đợt đó là hơn 1,2 chai. em làm bên cường thanh thấy ko chuyên nghiệp nên sẽ ko vào đó lần nữa.
bác bị cạ bô àh...heheh xe em bị hoài, vì trước đây em chạy xe cao quen giờ qua xe này hay xuống gờ giống xe cao nên két két hoài. em đang tính nhờ bạn em tìm dùm bộ phuộc sport đi cho đã, xe teana chạy dưới 80 thì ngon nhưng trên thì như cái võng vì lò xo mềm quá (bù lại đi ko bị sốc qua ổ gà ổ voi)

Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
tomtran1981 nói:
Thay nhớt 1000k vào đâu thay các bác nhỉ ? ra cay xăng thay cho tiện được không ? nhà em chạy sang Cuong Thanh lười quá, bác nào biết chổ nào thay nhớt okie gần Q1 cho em xin cái địa chỉ hen :)

Thôi chú ơi! thay nhớt xe hơi sao lại ra cây xăng! đâu phải xe máy???...vào hãng mà thay..mà các chú cứ quan trọng vấn đề là cứ nissan thì vào Cường Thanh...
đâu nhất thiết phải thế ! Hãng nào cũng bảo dưỡng được hết...cứ vào toyota, ford...quan trọng là cái "ví tiền" thôi. Nếu chú lười đi 1 mình thì gọi mình cùng đi ..thứ 6 này chắc mình đi thay nhớt nè

Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
cruise_ngo nói:
carotJR nói:
1tr4 là rẻ rồi đó bác 1tr4 gồm : công + 4 lít rưỡi nhớt + 1 lọc nhớt, bác đi mer hay BMW đi oải luôn

bác carot thay sao ra tới 4,5lit vậy, xe em thay đợt trước là 3,6l mà em mua 4 chai loại 1 lit (nhớt nhập giá 160k, hay 180k gì đó quên rồi, loại thường có 60k/lit thôi) và cái lọc hình như hơn 200k+ thuế và tiền công thì cái bill em đợt đó là hơn 1,2 chai. em làm bên cường thanh thấy ko chuyên nghiệp nên sẽ ko vào đó lần nữa.
bác bị cạ bô àh...heheh xe em bị hoài, vì trước đây em chạy xe cao quen giờ qua xe này hay xuống gờ giống xe cao nên két két hoài. em đang tính nhờ bạn em tìm dùm bộ phuộc sport đi cho đã, xe teana chạy dưới 80 thì ngon nhưng trên thì như cái võng vì lò xo mềm quá (bù lại đi ko bị sốc qua ổ gà ổ voi)

Các bác hay sử dụng loại nhớt nào vậy? nhớt hãng nào? Theo e thì nên dùng loại thật tốt các bác ah! E sắp thay loại MOBIL của us (loại supper tổng hợp ) giá 250k/l ... may a BMW, MER khoái dùng loại này..mình đi cho nó máu!

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
bác nào ở khu vực tân bình phú nhuận muốn làm chuyên nghiệp thì qua bên ông Dr.Joe , người Úc, là bạn của em , có cái gara ngay Hoàng hoa Thám- Cộng Hoà, rất nhiệt tình và giá mềm , thay motul + lọc nhớt + công = 750K VND, DR.Joe từng làm cho GM, Holden, mitsubishi japan , và là người độ chiếc Mer C200 brabus màu trắng cho MBVN nên em rất yên tâm.

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
canadabuon nói:
bác nào ở khu vực tân bình phú nhuận muốn làm chuyên nghiệp thì qua bên ông Dr.Joe , người Úc, là bạn của em , có cái gara ngay Hoàng hoa Thám- Cộng Hoà, rất nhiệt tình và giá mềm , thay motul + lọc nhớt + công = 750K VND, DR.Joe từng làm cho GM, Holden, mitsubishi japan , và là người độ chiếc Mer C200 brabus màu trắng cho MBVN nên em rất yên tâm.

để có dịp em ghé tham khảo ông Joe này.
p/s: cho em hỏi ông này thay loại nhớt gì, và cái lọc nhớt có đúng hàng ko bác?

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
nhớt Motul có 2 loại : loại thường và loại công suất cao , ngoài ra còn có nhơ`t mobil 1 , lọc nhớt chính hãng nissan mua bên CT :)

Tập Lái
26/6/09
11
0
0
Bác Blockheadvn có thể cho biết trạm bảo dưỡng của Kylin đang xây ở đâu. Tôi cũng có mua xe tại Kylin, được NV quý Cty giới thiệu qua Cương Thanh bảo hành, bảo dưỡng vì có liên kết nhưng tới CT thì mới biết là có liên minh liên kết gì đâu. Kenpham555.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
carotJR nói:
hồi sáng em đi thay nhớt, em có quen anh Kiện bên Isamco em có gọi điện thoại trước mà ảnh nói là không có cái lọc, em chạy qua Cuong Thanh tổng thiệt hại hết 1 triệu 4, bác nào chế bô rồi qua CuongThanh cẩn thận 1 chút xe em lên bị mài xuống đường xót hết cả ruột
Xe Nhật mà sao bảo dưỡng cứ như xe Đức vậy bác . Em chạy cam 3.5LD mà thay nhớt + lọc + bảo dưỡng (vệ sinh thắng , châm nước bình , ...) cũng chưa quá 1trieu