Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
adco nói:
carotJR nói:
hồi sáng em đi thay nhớt, em có quen anh Kiện bên Isamco em có gọi điện thoại trước mà ảnh nói là không có cái lọc, em chạy qua Cuong Thanh tổng thiệt hại hết 1 triệu 4, bác nào chế bô rồi qua CuongThanh cẩn thận 1 chút xe em lên bị mài xuống đường xót hết cả ruột
Xe Nhật mà sao bảo dưỡng cứ như xe Đức vậy bác . Em chạy cam 3.5LD mà thay nhớt + lọc + bảo dưỡng (vệ sinh thắng , châm nước bình , ...) cũng chưa quá 1trieu

Tiền nào của đó bác ơi! bảo dưỡng tốt thì chạy cực sướng thôi

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
24hxe nói:
adco nói:
carotJR nói:
hồi sáng em đi thay nhớt, em có quen anh Kiện bên Isamco em có gọi điện thoại trước mà ảnh nói là không có cái lọc, em chạy qua Cuong Thanh tổng thiệt hại hết 1 triệu 4, bác nào chế bô rồi qua CuongThanh cẩn thận 1 chút xe em lên bị mài xuống đường xót hết cả ruột
Xe Nhật mà sao bảo dưỡng cứ như xe Đức vậy bác . Em chạy cam 3.5LD mà thay nhớt + lọc + bảo dưỡng (vệ sinh thắng , châm nước bình , ...) cũng chưa quá 1trieu

Em là khg tin chuyện này đâu nhé :D

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
adco nói:
24hxe nói:
adco nói:
carotJR nói:

Em là khg tin chuyện này đâu nhé :D

ở CT có loại 60k/lít bác tiết kiệm thì thay loại đó, nếu thay chưa đến 4lit thì cho là hơn 200k+cái lọc hơn 200k+ 1 trăm mấy công và thuế thì tính ra cũng kịch kim là hơn 7 xị chút...thế bác hài lòng chưa ạh......toyota thay loại nhớt phi nên được cái rẽ đó mà.

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
em vào Cường Thanh thì được khuyến cáo nên dùng loại nhớt 2 trăm mấy, vì cũng có loại 6 mấy ngàn, cuối cùng người ta đổ gì vào trong đó thì em cũng ko biết, để lần sau theo bác canada đi đốc tờ JOE thử thế nào, đi mấy em Germany thì cứ phải 2 tr mấy trở lên là ít bác ạ

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
carotJR nói:
em vào Cường Thanh thì được khuyến cáo nên dùng loại nhớt 2 trăm mấy, vì cũng có loại 6 mấy ngàn, cuối cùng người ta đổ gì vào trong đó thì em cũng ko biết, để lần sau theo bác canada đi đốc tờ JOE thử thế nào, đi mấy em Germany thì cứ phải 2 tr mấy trở lên là ít bác ạ
Em chỉ muốn lưu ý các bác coi chừng bị nó xúi xài phí thôi .
Động cơ 3.5 của cam xài chung với 1 số dòng Lexus , thay nhớt chính hãng mà cũng nhẹ hều . Chu kỳ 5000km hay 6 tháng .
Khg biết bác thay nhớt bên CT có xài lâu được như động cơ Đức khg ?

Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
thì em cũng không biết nên đành theo nó vậy, chứ bây giờ đi BMW hay Mec vào nó xúi thay Mobil 1 thì mình có thay ko hay haymi2nh thay castrol cho nó rẻ, tại nó bảo hãng khuyến cáo nên em cũng phải nghe theo nó thôi, giờ còn 8000km nữa để lên học hỏi anh em cho đỡ bị nó xúi dại hehe, hồi trước em đi C280 10.000km mới bảo dưỡng 1 lần, đi xe Nhật 5.000 km là bảo dưỡng rồi hả bác

Hạng B1
27/10/09
93
0
18
Vậy theo các bác thì nhớt theo xe khi mua mới chạy bao nhiêu km thì nên thay ?

Tập Lái
24/8/09
48
0
0
43
TP.HỒ CHÍ MINH
danchoixehoi nói:
Vậy theo các bác thì nhớt theo xe khi mua mới chạy bao nhiêu km thì nên thay ?

Mobil nhớt chuẩn cho động cơ xe hơi ! vì độ nhớt cao hơn các hãng khác nhiều....cứ nói là nhớt chính hãng thì không có đâu toàn là nhớt phy nhưng từng hảng có 1 chuẩn riêng cho các loại xe bán ra (dụ khách hàng thôi) khách hàng thay nhớt rồi thì cảm thấy yên tâm..chứ thật chất có biết đó là nhớt gì, sx ở đâu??? Xe mới bác chạy 1000 km thì thay lần đầu sau 5000 km tiếp theo thì thay lần 2 + lọc nhớt . Nếu xe bác ít chạy trùm mền thường xuyên thì cứ 3000 km thì thay nhớt đi

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
carotJR nói:
thì em cũng không biết nên đành theo nó vậy, chứ bây giờ đi BMW hay Mec vào nó xúi thay Mobil 1 thì mình có thay ko hay haymi2nh thay castrol cho nó rẻ, tại nó bảo hãng khuyến cáo nên em cũng phải nghe theo nó thôi, giờ còn 8000km nữa để lên học hỏi anh em cho đỡ bị nó xúi dại hehe, hồi trước em đi C280 10.000km mới bảo dưỡng 1 lần, đi xe Nhật 5.000 km là bảo dưỡng rồi hả bác

Vâng hồi trước mỗi lần em ra cây xăng rửa xe 2b , tụi nó xúi thay nhớt gì đó em cũng quên mất , chi phí cũng mất 6-70k gì đó cho con spacy . Sau này em vào mấy headHond , tụi KT nói cứ nhớt của Honda mà xài , nó chế tạo động cơ nên nó biết cái nhớt nào phù hợp , giá chỉ 51k thôi

24hxe nói:
Mobil nhớt chuẩn cho động cơ xe hơi ! vì độ nhớt cao hơn các hãng khác nhiều....cứ nói là nhớt chính hãng thì không có đâu toàn là nhớt phy nhưng từng hảng có 1 chuẩn riêng cho các loại xe bán ra (dụ khách hàng thôi) khách hàng thay nhớt rồi thì cảm thấy yên tâm..chứ thật chất có biết đó là nhớt gì, sx ở đâu???
Sau này mấy đại lý của To chuyển qua dùng nhớt phi cả bác à . Em có théc méc , nó chỉ vào nắp phi ghi rõ kí hiệu nhớt . Giảm chi phí lon nhựa đó mà .Yên tâm rồi hé .
Thật ra mấy cái xe như em rất lỡ cở . 1 bình thì khg đủ , 2 bình thì dư . Cứ đong lít đổ tới đây tính tiền tới đó , cũng tiện .
Honda cũng the same giá vậy thôi . Sau này Nissan có đại lý chính thức thì em nghĩ cũng sẽ có nhớt với giá phù hợp . Rẽ thôi :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/9/08
137
0
0
44
em cũng hy vọng thế, có hãng nó ở đây mình ko sợ bị bịp nữa