Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Em có ngân sách khoảng 1,4T - có thể mượn thêm chút ít, định mua miếng đất nhỏ làm chỗ chui ra chui vào nhưng kiếm ở Tân Bình hay Gò vấp thấy khó quá, nếu có thì đường cũng bé tẹo, xe ra vào không được, nên tính mua căn hộ cho nó khỏe, không cần phải xây dựng gì cả. Các bác tư vấn dùm em có nên và không nên mua căn hộ như Phúc yên hay Thái an gì đó. Cái gì hơn cái gì kém so với nhà phố ? và các vấn đề cần lưu ý đối với các thủ tục giấy tờ, pháp lý. Hoặc nếu mua căn hộ thì nhờ các bác tư vấn xem có cái nào giá tương đương với hai chỗ đó mà môi trường sống, giao thông đường xá, chất lượng công trình ….tốt hơn cũng như là việc cho thuê hay khi cần có thể bán lại dễ dàng. Em mua để ở chứ chả có đầu tư nhưng cũng phải tính đến khía cạnh đó khi có nhu cầu.
Thanks các bác nhiều.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.734
113
Cái này thuộc gu của từng người, từng gia đình, có người thích chung cư vì

+ An Ninh, tiện lợi, môi trường sống tốt ...

Cũng có người thích nhà riêng vì:

+ Sở hữu không gian riêng, tự do thiết kế v.v

Nói chung là tùy, khó ai cho lời khuyên được lắm vì nó thuộc về văn hóa, ví dụ như bọn Tây, thì chỉ khoái chung cư chứ không chuộng nhà phố, dân Việt mình thì ngược lại.

Riêng em thì em khoái chung cư

Hạng C
27/4/10
539
0
16
saigon
em thấy bác mua cc bầu cát 2 là hợp lý,bác thử tham khảo xem.giá khoảng 17t hơn một tí gì đó/1m2,có sổ hồng sản luôn.em cũng vẩn khoai ở cc cư.

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
mars nói:
Em có ngân sách khoảng 1,4T - có thể mượn thêm chút ít, định mua miếng đất nhỏ làm chỗ chui ra chui vào nhưng kiếm ở Tân Bình hay Gò vấp thấy khó quá, nếu có thì đường cũng bé tẹo, xe ra vào không được, nên tính mua căn hộ cho nó khỏe, không cần phải xây dựng gì cả. Các bác tư vấn dùm em có nên và không nên mua căn hộ như Phúc yên hay Thái an gì đó. Cái gì hơn cái gì kém so với nhà phố ? và các vấn đề cần lưu ý đối với các thủ tục giấy tờ, pháp lý. Hoặc nếu mua căn hộ thì nhờ các bác tư vấn xem có cái nào giá tương đương với hai chỗ đó mà môi trường sống, giao thông đường xá, chất lượng công trình ….tốt hơn cũng như là việc cho thuê hay khi cần có thể bán lại dễ dàng. Em mua để ở chứ chả có đầu tư nhưng cũng phải tính đến khía cạnh đó khi có nhu cầu.
Thanks các bác nhiều.

Ở gần nhà em (P.9, Gò Vấp, gần đường Cây Trâm), có 1 lô đất đang rao bán dt 4.8x22m (th4.8x19.8), giá là 1,7 tỷ chưa trả giá. Đường 6m, cách đường lớn (15m) là 1 căn nhà. Xe oto ra vào thoải mái. Em đã xem và cũng thích, em dư tiền là em múc liền.

Nếu bác ráng tí, mua lô này để đó từ từ rồi xây nhà.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
vinh711 nói:
mars nói:
Thanks các bác nhiều.

Ở gần nhà em (P.9, Gò Vấp, gần đường Cây Trâm), có 1 lô đất đang rao bán dt 4.8x22m (th4.8x19.8), giá là 1,7 tỷ chưa trả giá. Đường 6m, cách đường lớn (15m) là 1 căn nhà. Xe oto ra vào thoải mái. Em đã xem và cũng thích, em dư tiền là em múc liền.

Nếu bác ráng tí, mua lô này để đó từ từ rồi xây nhà.

Dạ, ráng 1 tý thì cũng có thể mua được miếng này ạ, nhưng mua xong thì không biết khi nào làm được nhà :(. Nếu được bác PM cho em cái địa chỉ hay cho em xin số đt của bác để tiện liên lạc. Hậu tạ bác.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
@bác CheDauXanh : Sorry bác Chè Đậu, em chưa đủ tuổi nên không trả lời PM của bác được. Thanks ý kiến của Bác, em sẽ suy nghĩ thêm rồi liên lạc với Bác sau.

Hạng B1
16/4/08
85
10
8
Tp. Hồ Chủ Tịch
@ Bác Vinh711 : Em cũng có miếng đất ở P9 - Gò Vấp, ngay sau khu biệt thự Làng Hoa diện tích 4x15,5=62m2, hẻm cụt nhựa rộng 4m vào tận đất (trước đóng tiền làm hẻm nhựa), cách đường khoảng 35m, có thể đi vào theo Lê Văn Thọ hoặc Cây Trâm đều được. Đất này em mua từ 1997 và mới chỉ làm giấy qua Phường, đã kê khai năm 2000, hiện nay hàng năm vẫn đóng tiền sử dụng đất. Bác ở khu này cho em hỏi nếu giờ em bán thì được bao nhiêu?... Bác thông cảm, em gà mờ quá, do thủ tục rườm rà nên ngại đi làm sổ đỏ, mỗi năm chỉ ghé qua 1 lần khi đi đóng tiền sử dụng đất. Cám ơn bác!

Thư ký chi hội OSS
15/6/09
263
1
0
Chào bác chủ thớt.

Bác xem xét căn hộ Carina (Q8, mặt tiền Đại lộ Đông Tây) xem sao. Em đầu tư cổ phiếu của NBB nên xem xét các dự án của nó rất kỹ. Giá bán bây giờ tầm 14-15tr/m2, 1 căn hộ 2 phòng ngủ 100 m2 chỉ tầm 1 tỷ4 - 1 tỷ5, cũng xinh xắn lắm, bác đến xem nhà mẫu thử xem.

Về chất lượng thì rất tốt so với mức giá (coteccons xây dựng) và vì là dự án đầu tay nên NBB rất chú ý chất lượng để tạo thương hiệu. Về đi lại thì ĐL Đông Tây hiện đã thông xe, đường rộng và ko có đèn xanh đỏ nên từ Carina về đến trung tâm Q1 chỉ khoảng 15 phút.

Theo hợp đồng thì tháng 3 năm sau mới giao nhà nhưng do coteccons thi công vượt tiến độ nên NBB sẽ tiến hành giao nhà sớm, trước Tết âm lịch năm nay. Nếu mua bây giờ bác cũng ko phải trả hết 1tỷ4 vì theo tiến độ thì bây giờ mới chỉ đóng khoảng 70%. Đến khi giao nhà bác vẫn chưa trả phải hết vì thường thì mình sẽ giữ lại 5-10% cho đến khi chủ đầu tư giao sổ hồng. Bác có thể tham khảo vay ngân hàng vì khá nhiều ngân hàng cho vay đối với dự án này.

Em cũng có 1 căn ở đây nên biết khá rõ. Bác nên đi xem nhà mẫu để cảm nhận cho riêng mình.

Chúc bác sớm có nhà nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.