Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
Yomos nói:
Chào bác chủ thớt.

Bác xem xét căn hộ Carina (Q8, mặt tiền Đại lộ Đông Tây) xem sao. Em đầu tư cổ phiếu của NBB nên xem xét các dự án của nó rất kỹ. Giá bán bây giờ tầm 14-15tr/m2, 1 căn hộ 2 phòng ngủ 100 m2 chỉ tầm 1 tỷ4 - 1 tỷ5, cũng xinh xắn lắm, bác đến xem nhà mẫu thử xem.

Về chất lượng thì rất tốt so với mức giá (coteccons xây dựng) và vì là dự án đầu tay nên NBB rất chú ý chất lượng để tạo thương hiệu. Về đi lại thì ĐL Đông Tây hiện đã thông xe, đường rộng và ko có đèn xanh đỏ nên từ Carina về đến trung tâm Q1 chỉ khoảng 15 phút.

Theo hợp đồng thì tháng 3 năm sau mới giao nhà nhưng do coteccons thi công vượt tiến độ nên NBB sẽ tiến hành giao nhà sớm, trước Tết âm lịch năm nay. Nếu mua bây giờ bác cũng ko phải trả hết 1tỷ4 vì theo tiến độ thì bây giờ mới chỉ đóng khoảng 70%. Đến khi giao nhà bác vẫn chưa trả phải hết vì thường thì mình sẽ giữ lại 5-10% cho đến khi chủ đầu tư giao sổ hồng. Bác có thể tham khảo vay ngân hàng vì khá nhiều ngân hàng cho vay đối với dự án này.

Em cũng có 1 căn ở đây nên biết khá rõ. Bác nên đi xem nhà mẫu để cảm nhận cho riêng mình.

Chúc bác sớm có nhà nhé!

Vâng cảm ơn bác đã gợi ý, để em sắp xếp thời gian để đi xem nhà mẫu. mà cho em hỏi, thường các căn hộ thường rao là "nội thất hiện đại, cao cấp" vậy nội thất khi mình nhận nhà thì có những gì ạ ?

Thư ký chi hội OSS
15/6/09
263
1
0
Thường có nghĩa là sàn nhá lót gạch loại gì (hoặc cao cấp là lót gỗ), thiết bị vệ sinh (lavabo, toilet, bồn tắm, vòi nước trong toitet), kệ bếp, tủ bếp, đèn..

Đối với Carina em ko nhớ rõ hết, một vài thứ:

- dàn tủ bếp (bên trong có cả giá úp chén bát)
- kệ bếp bằng đá granite
- thiết bị vệ sinh hoàn chỉnh cho 2 toilet (toilet chính có bồn tắm nằm, toilet chung có bồn tắm đứng)
- lúc đầu ký hợp đồng thì căn hộ này lót gạch 30x30 toàn căn hộ (nhà mẫu y chang như vậy). Nhưng sau đó chủ đầu tư quyết định nâng cấp thành gạch loại xịn 40 x 40 cho khu vực chung (bếp, phòng khách) và lót gỗ cho 2 phòng ngủ mà không tính thêm tiền.

CHo nên nhà thật sẽ đẹp hơn cả nhà mẫu bác ạ.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.795
113
bxtien nói:
@ Bác Vinh711 : Em cũng có miếng đất ở P9 - Gò Vấp, ngay sau khu biệt thự Làng Hoa diện tích 4x15,5=62m2, hẻm cụt nhựa rộng 4m vào tận đất (trước đóng tiền làm hẻm nhựa), cách đường khoảng 35m, có thể đi vào theo Lê Văn Thọ hoặc Cây Trâm đều được. Đất này em mua từ 1997 và mới chỉ làm giấy qua Phường, đã kê khai năm 2000, hiện nay hàng năm vẫn đóng tiền sử dụng đất. Bác ở khu này cho em hỏi nếu giờ em bán thì được bao nhiêu?... Bác thông cảm, em gà mờ quá, do thủ tục rườm rà nên ngại đi làm sổ đỏ, mỗi năm chỉ ghé qua 1 lần khi đi đóng tiền sử dụng đất. Cám ơn bác!
Nếu đất của bác hợp pháp và vẫn còn là đất nông nghiệp thì có lẽ bác sẽ chịu tiền chuyển quyền sử dụng đất rất cao khi chuyển lên thổ cư.

Hạng D
23/12/08
2.807
122
63
58
TPHCM
Bác có thể qua chung cư An lộc Gò Vấp mua một căn hộ 96m2 giá khoảng 1,3 tỉ trở lại . Chung cư đã hoàn chỉnh có sổ hồng . Hạ tầng ngon lành và chi phí sinh hoạt vừa phải . Bác ko ở cho thuê nhà trống cũng được 6 đến 7 triệu một tháng

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
mars nói:
vinh711 nói:
mars nói:
Em có ngân sách khoảng 1,4T - có thể mượn thêm chút ít, định mua miếng đất nhỏ làm chỗ chui ra chui vào nhưng kiếm ở Tân Bình hay Gò vấp thấy khó quá, nếu có thì đường cũng bé tẹo, xe ra vào không được, nên tính mua căn hộ cho nó khỏe, không cần phải xây dựng gì cả. Các bác tư vấn dùm em có nên và không nên mua căn hộ như Phúc yên hay Thái an gì đó. Cái gì hơn cái gì kém so với nhà phố ? và các vấn đề cần lưu ý đối với các thủ tục giấy tờ, pháp lý. Hoặc nếu mua căn hộ thì nhờ các bác tư vấn xem có cái nào giá tương đương với hai chỗ đó mà môi trường sống, giao thông đường xá, chất lượng công trình ….tốt hơn cũng như là việc cho thuê hay khi cần có thể bán lại dễ dàng. Em mua để ở chứ chả có đầu tư nhưng cũng phải tính đến khía cạnh đó khi có nhu cầu.
Thanks các bác nhiều.

Ở gần nhà em (P.9, Gò Vấp, gần đường Cây Trâm), có 1 lô đất đang rao bán dt 4.8x22m (th4.8x19.8), giá là 1,7 tỷ chưa trả giá. Đường 6m, cách đường lớn (15m) là 1 căn nhà. Xe oto ra vào thoải mái. Em đã xem và cũng thích, em dư tiền là em múc liền.

Nếu bác ráng tí, mua lô này để đó từ từ rồi xây nhà.

Dạ, ráng 1 tý thì cũng có thể mua được miếng này ạ, nhưng mua xong thì không biết khi nào làm được nhà :(. Nếu được bác PM cho em cái địa chỉ hay cho em xin số đt của bác để tiện liên lạc. Hậu tạ bác.

Em ko phải là người bán đất này bác ah. em đọc trên mạng muaban.net thì thấy rao bán, vì gần nhà em nên em đi bộ qua xem thấy ok. Vì em đang tìm kiếm đất ở MT đường lớn, chứ không thì em cũng mua lô này. Em cũng đang tính toán tiền lại, được thì quất luôn

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
bxtien nói:
@ Bác Vinh711 : Em cũng có miếng đất ở P9 - Gò Vấp, ngay sau khu biệt thự Làng Hoa diện tích 4x15,5=62m2, hẻm cụt nhựa rộng 4m vào tận đất (trước đóng tiền làm hẻm nhựa), cách đường khoảng 35m, có thể đi vào theo Lê Văn Thọ hoặc Cây Trâm đều được. Đất này em mua từ 1997 và mới chỉ làm giấy qua Phường, đã kê khai năm 2000, hiện nay hàng năm vẫn đóng tiền sử dụng đất. Bác ở khu này cho em hỏi nếu giờ em bán thì được bao nhiêu?... Bác thông cảm, em gà mờ quá, do thủ tục rườm rà nên ngại đi làm sổ đỏ, mỗi năm chỉ ghé qua 1 lần khi đi đóng tiền sử dụng đất. Cám ơn bác!

Em không rõ giá lắm, thường thường em thấy đất có giấy tờ đầy đủ, hẻm 8 mét giá khoảng 20tr/m2. Hẻm 6 m thì giá khoảng 16tr/m2. Bác tham khảo thêm trên mạng xem sao.

Hạng C
12/6/09
855
7.646
93
vinh711 nói:
mars nói:
vinh711 nói:
mars nói:
Em có ngân sách khoảng 1,4T - có thể mượn thêm chút ít, định mua miếng đất nhỏ làm chỗ chui ra chui vào nhưng kiếm ở Tân Bình hay Gò vấp thấy khó quá, nếu có thì đường cũng bé tẹo, xe ra vào không được, nên tính mua căn hộ cho nó khỏe, không cần phải xây dựng gì cả. Các bác tư vấn dùm em có nên và không nên mua căn hộ như Phúc yên hay Thái an gì đó. Cái gì hơn cái gì kém so với nhà phố ? và các vấn đề cần lưu ý đối với các thủ tục giấy tờ, pháp lý. Hoặc nếu mua căn hộ thì nhờ các bác tư vấn xem có cái nào giá tương đương với hai chỗ đó mà môi trường sống, giao thông đường xá, chất lượng công trình ….tốt hơn cũng như là việc cho thuê hay khi cần có thể bán lại dễ dàng. Em mua để ở chứ chả có đầu tư nhưng cũng phải tính đến khía cạnh đó khi có nhu cầu.
Thanks các bác nhiều.

Ở gần nhà em (P.9, Gò Vấp, gần đường Cây Trâm), có 1 lô đất đang rao bán dt 4.8x22m (th4.8x19.8), giá là 1,7 tỷ chưa trả giá. Đường 6m, cách đường lớn (15m) là 1 căn nhà. Xe oto ra vào thoải mái. Em đã xem và cũng thích, em dư tiền là em múc liền.

Nếu bác ráng tí, mua lô này để đó từ từ rồi xây nhà.

Dạ, ráng 1 tý thì cũng có thể mua được miếng này ạ, nhưng mua xong thì không biết khi nào làm được nhà :(. Nếu được bác PM cho em cái địa chỉ hay cho em xin số đt của bác để tiện liên lạc. Hậu tạ bác.

Em ko phải là người bán đất này bác ah. em đọc trên mạng muaban.net thì thấy rao bán, vì gần nhà em nên em đi bộ qua xem thấy ok. Vì em đang tìm kiếm đất ở MT đường lớn, chứ không thì em cũng mua lô này. Em cũng đang tính toán tiền lại, được thì quất luôn

nếu không phiền, bác có thể cho em xin cái tin đó được không ạ ? em tìm mãi mà không thấy.

Hạng D
13/1/10
2.009
40.536
113
54
Bác điều nghiên Tân Phú thử, thấy tầm 1,4 tỷ, chắc bác có căn nhà ưng ý

Hạng F
8/8/06
6.455
21.374
113
40
Ngày xưa em cũng lăn tăn như bác, Có trong tay hơn 1 tỷ nhưng không biết nên mua căn hộ hay là mua nhà dưới đất, Hiện tại thì em đang ở Căn hộ ở Quận Tân Phú
Lúc trước cũng đi loanh quanh tìm nhà duới đất để ở, Tuy nhiên với tầm tiền đó thì khó lòng mua được một một miếng đất gần chỗ làm việc , mà không biết là chỗ mình mua có an ninh hay không, hàng xóm ra làm sao nên em quyết định mua căn hộ
Theo em với số tiền đó bác nên làm căn hộ ở cho khỏe, Nếu bác có nhu cầu ở ngay thì nên tìm căn hộ nào đã giao nhà rồi, lúc đó bác sẽ chọn được thực tế căn bác muốn mua, hạ tầng cũng như nhưng phí sinh họat khác,
Tiêu chí tiếp theo là nên mua căn hộ cách chỗ làm tầm khoảng 8 km trở lại là Ok, Không nên mua căn hộ có vị trí xa chỗ làm.
Nếu bác thích khu vực Quận Tân phú thì em thấy có căn hộ Phú Thạnh có giá khá hợp lý, vị trí cũng tương đối thuận lợi. Giá tầm khoảng 14T đến 16T/m2 và diện tích căn hộ từ 59m2 đến 100m2
Còn nếu muốn làm hàng xóm với em thì ghé cao ốc Fortuna - 306, 308 Vườn Lài - Tân Phú, Ở đây cũng đang có vài căn hộ đang rao bán với giá từ 1t1 đến 1t3. :D

Status
Không mở trả lời sau này.