Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/7/10
1.155
1.584
113
Tình hình bất động sản ảm đạm quá. Mọi người cho ý kiến xem giá cả sẽ đi theo xu hướng thế nào. Em nghĩ chung cư cao cấp chắc sẽ giảm giá để bung hàng vì chủ đầu tư không bao giờ ngồi không, còn nhà phố và đất dự án thì thế nào.

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Tình hình là các dự án C/C cao cấp bán bằng USD sẽ đi xuống do nhu cầu thực không cao, lướt sóng thì hết thời. Còn đất nền và các dự án trung bình bán bằng tiền VND yêu quý của chúng ta thì sẽ đứng giá một thời gian ngăn ngăn nữa rồi .... lên. Bác nào dư nhà dư đât rồi thì mua vàng cất là tốt nhất. Mua chứng thì đợi nó xuống 400 (sắp rồi) thì chơi một ít cũng được.

Em thì dạo này cần mướn xe tải lạnh, hàng nhiều quá chở không hết mà chưa có tiền mua xe, bác nào có dư dùng thì báo em nhé, mình cùng hợp tác :D

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
38
romantic nói:
Tình hình bất động sản ảm đạm quá. Mọi người cho ý kiến xem giá cả sẽ đi theo xu hướng thế nào. Em nghĩ chung cư cao cấp chắc sẽ giảm giá để bung hàng vì chủ đầu tư không bao giờ ngồi không, còn nhà phố và đất dự án thì thế nào.

Em thấy thị trường bây giờ là tương đối ổn bác ạ.
- Em đang bán căn hộ ở quận ven TP ( Tân Phú + Gò Vấp ), 1 tháng bên em bán lẻ có khi lên đến 30 căn, giá khoảng 1,1 tỷ/ căn---đa phần nhưng người mua là những khách hàng có tiềm lực tài chính tốt, rõ ràng để đầu tư dài hạn hoạc ở. Căn hộ cao cấp thì chỉ dành cho chỉ đầu tư biết market và gần trung tâm TP.
- Đất nền thì chuyển sang dần về đất trong khu dân cư hiện hữu, có nhiều nguyên nhân..( các bác trong OS có khi rành hơn em chứ lị
).
Nói chung là thị trường BĐS đang phục hồi theo nền kinh tế, đang tốt hơn--ko còn những đợt sốt kinh hoàng như 2007 và ngày càng minh bạch hơn ( tất yếu ). Túm lại, ổn bác ạ !

Hạng D
25/7/10
1.228
4
38
Mấy đại gia cũng muốn giảm lắm chứ, nhưng sĩ diện không dám mở miệng!

Mình mà giảm thì tụi nó nói là lâu nay mình quá tham lam, nay nuốt không trôi buột phải giảm
.

Phải chi có thêm 1 đợt trợ giá của nhà nước nữa nhỉ, để mình có cớ hùa theo !!

Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
nhim_coi nói:
dinle nói:
Tình hình là các dự án C/C cao cấp bán bằng USD sẽ đi xuống do nhu cầu thực không cao, lướt sóng thì hết thời. Còn đất nền và các dự án trung bình bán bằng tiền VND yêu quý của chúng ta thì sẽ đứng giá một thời gian ngăn ngăn nữa rồi .... lên. Bác nào dư nhà dư đât rồi thì mua vàng cất là tốt nhất. Mua chứng thì đợi nó xuống 400 (sắp rồi) thì chơi một ít cũng được.

Em thì dạo này cần mướn xe tải lạnh, hàng nhiều quá chở không hết mà chưa có tiền mua xe, bác nào có dư dùng thì báo em nhé, mình cùng hợp tác :D

bác ở BD ạ? bác biết khu Green Square giờ thế nàorồi ko bác?

Không phải bé còi ơi. Cty mới ở BD còn nhà thì ở PXL, khu Miếu Nổi. Thế nên chả biết gì về tình hình BĐS BD cả, chỉ biết SGN thôi :D

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.417
113
Với tình hình khó khăn về tài chính, Cung Cầu 2 bên đứng nhìn, Chính sách về QL BDS mập mờ do đó nhận định trong thời gian tới BDS còn xuống tiếp, và dự trù còn kéo dài. Vậy em lại quay về nghề cũ là đi bán VLXD thôi, tích lũy tiếp, hoặc kiếm chỗ nào làm lương vừa phải việc cũng nhàn nhàn thui :D

Về BDS hiện nay chỉ có cái này là ngon nhất
- Có nhà (BDS) cho thuê
- Đầu tư BDS liên quan tới Bán Lẻ
- Đầu tư BDS liên quan tới Dịch vụ phục vụ nhu cầu thiết yếu của con người

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.300
113
www.phindeli.com
Em dự là cỡ 2012 thì BDS mới ngóc cổ lên được, nhưng hiện nay nhà phố dân cư hiện hữu, dự án ở chỗ nào đông dân cư vẫn lên đều đều ...

Hạng B1
12/8/10
59
0
0
em thấy chung cư trong nội thành ko giảm. Mỹ Đức, M-Star hay Trường sa vẫn giữ giá tốt.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Về chung cư nội thành tính = VND thì ko thể xuống ,vì có cái gì mất giá hơn VND đâu?
Nhà khu vực hiện hữu cũng ko lên mà nó nhích tương đối theo giá vàng vì nhà nôi thành nó so đo với vàng.

Hạng D
27/4/09
3.226
95
48
12
nhim_coi nói:
tuando nói:
Em dự là cỡ 2012 thì BDS mới ngóc cổ lên được, nhưng hiện nay nhà phố dân cư hiện hữu, dự án ở chỗ nào đông dân cư vẫn lên đều đều ...

bác tuando đúng nè..
nh e vẫn ko nghĩ sẽ đi xuống nhiều, gdich có nh về giá trị thực..

Những chính sách cứ siết nhà đầu tư thứ cấp thế này thì thì trường BDS còn lâu mới ngóc đậy dược
Mà nhà đầu tư thứ cấp chết thì nhà đầu tư cấp 1 cũng chết theo thôi .
Đây là giai đoạn thôn tính tập trung tư bản , kinh doanh theo thế và lực rõ rệt nhất
Sợ !

Status
Không mở trả lời sau này.